Chợ Điện máy Việt Nam
Trở lại   Chợ Điện máy Việt Nam > KỸ THUẬT SỐ > ĐIỆN THOẠI
Tên tài khoản
Mật khẩu

Trả lời

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Cũ 07-11-2012, 01:20 PM
bpa bpa đang online
Senior Member

Mặc định HCM - Thêm 1 chiêu lừa đảo tráo điện thoại (Editted by LB)

Hệ thống quảng cáo SangNhuong.com

Chuyện thường ngày ở huyện nhưng ko cũ chút nào . Số là mình đi mua DT ở khu 3/2 . Đi xem 1 số tiệm đang chạy ngoài đường thì có 2 thằng khả nghi trông rất giống dân đua hàng nóng ( chết ở chỗ này ) . Sau khi thỏa thuận 1 hồi thì đồng ý cái N70 với cái giá 1t8 , trong lúc kì kèo do sơ ý đã bị chúng nó tráo DT , do hơi chủ quan vì mình xem máy đã 2 lần rồi đến lần thứ 3 do ko để ý nó bỏ cái DT thật vào túi rồi rút cái DT giả ra nhìn y chang màn hình cũng y chang , cho dù đã cẩn thận nhưng lơ là 1 tí lúc đưa tiền cho nó mà ko để ý đc thế là khi về đến nhà ( nhà gần đó ) cầm máy bật nguồn lên thì mới phát hiện là đồ giả ( trong có cục sắt ) . Thế là mất toi do tội chủ quan và mua hàng gian . Mình post bài này lên đây để mong mọi người tránh tình trạng này lại tiếp diẽn xảy ra 1 lần nữa . Cho dù bạn có trả giá đúng máy và cầm chắc trong tay thì bọn nó cũng ko bao giờ đồng ý và kì kèo với bạn ( mục đích là lợi dụng sơ hở để tráo DT ) và cho dù với cái DT cầm trong tay thì bọn nó cũng ko bao giờ bán cho bạn với cái giá bạn đưa ra đâu .
Đặc điểm : Đi Wave đôn ( màu xanh lam nhẹ ) mặt trông rất gian hay đội nón sụp mũ , thàng ngồi sau tay có 1 vết xăm . Khi mình xem DT thì nó hay bảo để tháp thấp xuống . Nó rất hay lảng vảng gần khu mua bán DT đường 3/2 hay Hùng Vương . Nên để ý kĩ .
Mong trường hợp này ko tái diễn nũa . Khôn 3 năm dại chỉ vài phút ......

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị