PDA

View Full Version : [Xin chỉ giáo]Cho em hỏi về SymOS 3rd và thẻ nhớ điện thoại !

agtexqng
24-10-2012, 01:21 PM
Xin các bro chỉ giáo !

Em mới lấy điện thoại N76 của đứa bạn, có sẵn thẻ nhớ 512, bây giờ em muốn nâng cấp lên thẻ 2 G , nhưng các bro có cách nào giúp em giữ nguyên các file trên thẻ cũ (Game, các soft (Đã sign) và các save game) cóp lên the mới không ạ? vì em k có set up các soft+game cũ ( mà có thì cũng chưa bik cách cài , e là noob mà :">) ..
Em xin cám ơn ạ!

À cho em hỏi về phần mềm chặn cuộc gọi, có pmem` nào chặn các số gọi đến thì máy báo ngoài vùng phủ sóng thay vì máy bận k ạ ?

info
bạn có thể fomat cái thẻ 2g bằng máy trước. Sau đó đưa cái thẻ 512 cũ vào đầu đọc thẻ ,chọn hiển thị các file ẩn lên rồi cop hết sang máy tính toàn bộ các file cả ẩn cả o ẩn. Sau đó lại cop toàn bộ các file đó vào thẻ 2g. nhét vào vào máy thử xem nhé nhớ khởi động lại:|

jaeyoungkim.dhi
làm như bác này la ngon thôi,Nếu không cho hiện hết file ẩn lên rồi cut sang thẻ 2G.
Nhơ là thẻ 2G bạn phải fomat trên điện thoại nữa rồi nhé

jenny
- Chép tất cả các file từ thẻ nhớ cũ sang thẻ nhớ mới 8-> liệu các phần mềm có hoạt động được không nhỉ :-?. Trong Windows là không được rồi đó há ;;). Bạn thử rồi post kết quả cho mọi người biết với nha :-/8-}
- Bạn có thể cài ACM, dùng chức năng trả lời tự động và xài mấy file báo máy ngoài vùng phủ sóng của tổng đài, đã có post rồi đó >:) không hoàn hảo lắm, nhưng nếu không nghe kỹ thì vẫn giống thật lém đó >:)>:)

mepasco
chạy ngon lành đó bác, lần trc e đổi thẻ cũng làm thế này mà. lúc đầu tưởng k đc, nhưng sau vẫn chạy ngon. chả phải restart điện thoại cả:|

vnformosta
có 1 số phần mềm khi ta cài trên memory nhưng vẫn có những file nằm trên máy.khi chuyển thẻ ta chỉ cần copy tất cả từ thẻ cũ sang thẻ mới là được.những phần mềm cài trên thẻ cũ vẫn có thể chạy OK mà.em thử roài.

latigo7441
Bác Vientau có thể hướng đẫn lại hộ em với , em tìm goy` mà hem thấy :-****

@ all : thế cóp hết sang thì liệu các file c***ked + signed + save game liệu có còn k? hay lại fải thực hiện lại từ đầu thì tiêu
THanz mọi người vì đã reply trả lời em

tritinqn
cứ copy đi, format cái thẻ mới kia cho sạch. copy all nhé, mình làm đc rôi mà. cái thẻ cũ cứ để đây coi như back up, nếu máy bạn giở chứng k nhận thì cắm cái cũ vào và làm thủ công vậy :))

agtexqng
Bác vientau làm ơn cho e cái file trả lời ngoài vùng phủ sóng cái :D hoặc post ở box nào chỉ để e tìm với :D thanks bác nhiều lắm :D

info
Dùng chức năng ghi âm cuộc gọi sau đó gọi vào 1 số máy kg có thực hoặc tắt máy, bước cuối là chuyển file vừa ghi âm đc vào phần sound và select nó trong phần audio của ACM là xong. Còn nếu kg ghi âm đc bạn vào phần nhạc chuông dành cho S60 trong forum này search và down về dùng.:>