PDA

View Full Version : Cứu N80

utxitlbutton
24-10-2012, 01:20 PM
Em đang dùng N80.Hôm nay em đang up online FW mới thì chẳng may cáp ko kết nối.Bây giờ khởi động máy lên chỉ hiện lên dòng "Phone start-up failed.Contact the retailer".Để 1 lúc màn hình chờ vẫn hiện giờ.Nhưng vẫn Ko vào được máy.Bây giờ phải làm sao hả các bác.Bác nào có kinh nghiệm chỉ em vụ này cái..........
Đen wá...Up nhiều lần rồi có bị làm sao đâu....:((

agtex1
Bạn thử format máy bằng quy tắc 4 ngón xem sao, nếu vẫn ko được thì phải đem ra tiệm cho service chạy lại flash thôi

mickey
Em fomat 4 ngón rồi nhưng vẫn ko đc.Có lẽ phải mang ra ngoài chạy lại vậy......Đen wá......

hlfumiture
Hôm nay mang ra 75C Nguyễn Du.Thấy mấy chị nhân viên ở đấy bảo chạy hết 120k(mà có khả năng ko lên nguồn).Em nói là người trong diễn đàn nhưng cũng ko giảm giá...Em vẫn để máy đấy để chạy.Hẹn 1 tiếng sau ra lấy.Lúc em ra lấy thì lại bảo phải hết 450K mới được.Mà mấy chị nhân viên ở đây bảo là máy em chạy bị bên kia đổi lệch Imei j đấy(Em chạy phần mềm chứ có thay Flast đâu mà lệch Imei cơ chứ).Em bảo ko làm nữa cho em lấy lại máy thì lại hen 30' nữa quay lại.Mà thái độ có vẻ rất coi thường khách.Lúc em quay lại lấy thì bảo là lên đc rồi.Em cho sim vào thử thì máy vẫn ko chạy đc chỉ mất đi dòng chữ "Phone start-up failed.Contact the retailer",máy vẫn ko dùng mà các chị ý vẫn cho như thế là đc rồi và có ý vẫn muốn em phải trả 120k.Em nói là đã chạy đc thì phải lên chứ như thế thì chạy lại mà ko dùng đc thì nói làm gì.Thì có chị (mồm ăn phải cái j nên bị tróc mép-nhìn thái độ rất ngứa mắt) ra giật lại máy đưa cho 1 anh mang đi đâu đấy bảo trả lại nguyên hiện trạng ban đầu.Em ngồi chờ thì mang máy về ko lên nguồn nữa.Vì trong giấy hẹn ghi có ghi là có khả năng ko lên nguồn nên Em cầm máy về nhưng em nghĩ cách làm việc của TA mobile như thế là ko đc.Em nghĩ 1 chỗ có thể nói là có uy tín thế thì nếu ko chạy lên đc cho em thì trả lại máy Ok cả 2 bên cùng vui vẻ nhưng lại mang đi đánh pan để ko lên đc nữa trả lại em.Về em rất bức xúc...Cũng có thể là chỉ do mấy chị ngồi nhận máy ở đấy như thế chứ nếu gặp các anh kỹ thuật thì cũng ko phải như vậy...Em viết bài này lên cũng chỉ mong các anh Admin về xem lại thái độ đấy của các chị ý.Xem thái độ với khách thế nào cho phải vì cũng nên tỏ thái độ lịch sự với khách hàng 1 chút....

....Đọc xong bài của em xin các bác cho ít ý kiến để em có thể thoải mái hơn......
...............Thanks.......

elma
Xin chia sẻ với pác về những mất mát quá lớn về mặt Vật chất lẫn Tinh thần!

mktkimthanh
hồi đó máy N73 ME mình khởi động máy lên hiện lên dòng "Phone start-up failed.Contact the retailer".Mình thử format = ( 3 + * + gọi + nút nguồn) lại là máy chạy bình thường .Chú ý khi fomat 4 nút vừa bật nguồn là bác phải ấn 3 nút liền (tốt nhất bác ấn 3 nút nhờ người nào giúp bật nguồn dùm) giữ luôn hơi lâu 1 chút tới khi hiện lên chọn nước là máy format thành công,pin phải trên 50% nha ( tại dòng OS9.1 khi format 3 nút không hiện dòng format giống OS 7.0 và 8.0 ) nếu vẫn chưa được,bác phải đem ra tiệm nào đó cho nó chạy lại FW bằng BOX thôi.Máy không có bị hư gì đâu chỉ lỗi phần mềm thôi,chúc bác thành công.

nghiathanhwood
Mình ko hiểu tại sao cái bọn TA lại làm ăn bố láo đến thế
vậy mà cũng bảo là uy tín
trước mình mang chạy lại fw con 6630 mất có 50k
Mấy cái con bé ở đấy trông cũng lôm côm thật, chắc định cò quay xin của cậu 450k ý mà
chia buồn với bác

anan_wpc
Sao bác không mang lên Nokia Care mà làm. 75c ND làm ăn thế thì mất uy tín quá! Lần sau tránh ra nhé

haivanphu08
sao nghe nói chỗ này làm ăn có uy tín mà ? dạo này đúng là nhiều lừa đảo thật

cholonco
CHuyện bình thường rùi các bạn ah. 75C Nguyễn Du chém thì khỏi nói luôn kể cả giá cửa hàng. Bạn nào muốn chạy rẻ thì cứ mang ra 88a Trần Hưng Đạo ấy. bảo chạy lại PM cho em là ok chỉ mất có 10ng thui họ dọa gì cũng ko sợ. (Toàn dọa máy chạy xong ko lên nguồn thui mà) máy mình tốt thì ko phải lo. bạn cứ mang ra 88a Trần Hưng Đạo đi có vấn đề gì thì gọi cho mình mình quen đaays mạ GOOD LUCK