PDA

View Full Version : Xin giúp về vấn đề cable connection với PC Suite

vanmai.co
24-10-2012, 01:06 PM
em mới mau con e61i xài cũng good
khổ cái là em kết nối với máy tính qua pc suite (em cài chương trình này từ đĩa theo máy nha) mà mối lần conenected là cứ get connecte hoài ko thấy báo gì nữa

cho em hỏi bị như vậy là do cap kết nôi hay chương trình pc suite vậy hay là máy em bị lỗi gì ạ

mong các bác giúp em chút
em muốn cài theme cho nó thì làm sao vậy các bác

hamasco
raz[Y];1584489']Bạn cần làm những việc sau:
- Kiểm tra lại kết nối trên điện thoại. Bạn cần chắc chắn bạn vẫn sử dụng kết nối trên điện thoại truy cập internet bình thường.
- Bạn cần cấu hình kết nối cho PC Suite. Với mỗi mạng di động khác nhau, cách cấu hình cho PC Suite cũng khác. Bạn cần thêm thông tin nhà mạng bạn đang sử dụng để mình có thể đưa ra hướng dẫn chính xác cho bạn. Hoặc bạn cũng có thể tham khảo trên trang Portal của nhà mạng.

yasudavietnam
Lộn ý rùi bạn crazyfan ui, ý bạn ht47 hỏi là chọn kết nối PCSuite để cài soft chứ không phải Connect Internet đâu.
Giờ bạn ht47 kiểm tra lại các bước sau.
Đã cắm cáp sát chưa, nếu rùi thì có thể dùng bàn chải đánh răng và khăn vải để vệ sinh 2 đầu sợi cáp kết nối và điểm tiếp xúc trên Phone trước rùi kết nối lại ( nhớ gắn cho chặc ha ).
Mở Settings trong PC Suite rùi chọn USB Cable, sau đó gắn cáp vô lại.
Nếu lần đầu thì có thể chờ lâu 1 chút để nó nhận nạp Driver và nhận máy.
3 bước trên không ổn nữa thì gỡ bỏ phiên bảng PC Suite đang dùng ra, qua đây tải cái PC Suite mới nhất rùi cài vô PC. Khởi động lại PC rùi kết nối lại ha.
http://www.nokia.com.vn/ho-tro/tai-phan-mem/nokia-pc-suite/tuong-thich-va-tai#download-pc-suite
Nhớ chọn đúng tên Phone bạn đang dùng và tải Nokia PC Suite 7.1 ha ( Ngôn ngữ thì tuỳ bạn chọn ).

vinatex-vfc
Down bản Nokia PC Suite từ trang chủ của Nokia ( bản đúng với loại phone của bạn )rồi cài nó lên PC.
Trong phần cài đặt của Connection trong phone chọn PC Suite ..
Muốn cài theme thì down theme bạn thích về máy tính rồi cài bằng PC Suite hoặc ném thẳng theme đó vào thẻ nhớ rồi cài .

minhkhago
raz[Y];1584534']Để gỡ cài đặt PC Suite sạch sẽ đảm bảo không lỗi kết nối khi cài đặt bộ PC Suite mới hơn trên máy. Bạn nên sử dụng tiện ích Nokia PC Suite Cleaner để gỡ bỏ. Download ở đây bạn nhé
http://www.nokia.com.vn/ho-tro/tai-phan-mem/nokia-pc-suite/cach-thuc-hien/nokia-pc-suite-cleaner