PDA

View Full Version : Sắp Lên 3G có lợi gì?

tholvt
24-10-2012, 12:09 PM
không biết khi mạng điện thoại đi động lên 3G thì máy s60V3.1 của mình có lợi gì?****? Không biết máy 5700 của mình có xem được TiVi như N77 không nhỉ?****?
hay xem tV như thế nào, anh em ai biết giải thích giúp mình được không

htcosg
Bro hỏi vậy khó trả lời quá, có lẽ phải đợi thôi....Nhưng một điều có lẽ gần như chắc đó là giá cả chắc cao ==> chưa phù hợp với người Việt Nam ....

soan.do
tôi nghĩ giá ko cao, nhưng công nghệ đi vào hoạt động thì sẽ phong phú

jordonvn
Hiện tại chưa có 3G mà còn bị phàn nàn liên tục nữa huống chi lên 3G xong chắc bị phàn nàn nhiều hơn :D.

amw
Tất nhiên là không thể xem TV như N77 được vì cơ địa 2 máy là hoàn toàn khác nhau. N77 có thêm bộ thu tín hiệu truyền hình KTS mặt đất. Còn nếu có 3G (có nghĩa là tốc độ cao) thì bác có thể sử dụng soft để xem TV với hình ảnh không bị giựt (hiện mới chỉ có cái Live10 hỗ trợ toàn tiếng Trung Của>:)) còn trình duyệt trên mobile vẫn chưa đủ khả năng để cho bác xem trực tuyến như trên PC (vd như khi vào 1 số web như vtv.vn hay vtc.com.vn) được. mà đương nhiên, tốc độ nhanh đồng nghĩa với kill $$$ cũng nhanh. thử hỏi bi giờ mới là EDGE thui mà đã có mấy người xài để lướt web đâu 8->
* he he, bác có cái nick hay nhỉ? >:)

dmcqngai
Lên 3G thì tốc đọ duyệt web sẽ tăng lên rất nhiều ( đương nhiên giá thành sẽ rẻ hơn GPRS - do giá GPRS của Việt Nam cao gấp 5 đến 10 lần so với giá của thế giới cụ thể là châu âu ) qua đó bạn có thể coi TiVi online với chất lượng khá tốt .

truong3an
Anh trai cho em xem giá GPRS của nước nào ở Châu Âu mà VN mình cao hơn gấp 5-10 lần để em đến đó sống được ko?
Em đã từng đến Pháp, Bỉ, Hà Lan, Đức, Áo nhưng chưa chỗ nào hưởng được giá cước mobile, GPRS, 3G thấp hơn VN cả.
Nếu tính 1Euro = 1K VND thì chắc là giá châu Âu thấp hơn thật.

xuanhoahcm
Vinaphone sắp có 3G -> khuyến mại free gọi nội mạng. Liệu có thành sự thật. Mời xem bản tin Hãy đợi đấy

:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

jinwonvina
nan giải, nan giải. bài toán giá thành là bài toán khó có lời giải. giá mà 3G được xài chùa thì tốt biết mấy>:)

brackbell
3G, cuộc cách mạng về tốc độ truyền tải dữ liệu, và nếu có 3G thì ứng dụng đầu tiên của các nhà cung cấp mạng sẽ là Video call, mình nghĩ vậy. Vì hầu như tính năng này đều có sẵn trong máy 3G. Các dịch vụ tải, web khác không cần thiết vì đã có Wifi và dường như VN mình có rất nhiều wifi free.

Tuy nhiên, vấn đề của Việt Nam vẫn là giá cước. Cứ giống như giá cước điện thoại của 10 năm trước và bây giờ thì mới gọi thoãi mái được. Vì vậy có khả năng 10 năm nữa dân Việt Nam mới sử dụng thoãi mái 3G. Khi đó thế giới đã lên đến G thứ năm rồi :D