PDA

View Full Version : Help N95 8G

dmcqngai
24-10-2012, 12:01 PM
Sau bao ngày thắt lưng buộc bụng nay rốt cuộc cũng đã rước được em N95 8G về dinh . Mình muốn nhờ các bạn đã và đang sài cho mình xin một số lời khuyên
-Những pm gì nên và cần phải cài cho em nó ?
-Những lỗi có thể gặp ?
-Cách kết nối và trao đổi dữ liệu với PC (Ở Hãng họ nói không cần cài PC Suite cũng kết nối được và còn truyền dữ liệu nhanh hơn ?)
Rất mong nhận được những lời khuyên từ các bạn thanks nhiều

lamnguyenvn
Thích gì thì cài thêm thôi. Nếu không để y nguyên xài vẫn ok. Kết nối Data transfer khỏi cần PC Suite. Xài 1 thời gian sẽ tự thấy lỗi. Mua N95 8GB là lựa chọn chính xác.

tranquangquoc
Sặc, bro hỏi toàn câu bao la quá :D
Em thấy những phần mềm sau có thể gọi là must-have của N95-2:
Nokmote
Rotate Me
Shutup
Google Maps
Youtube
KPD 2.3
X-plore
pyMoneta
...
Ngoài ra còn rất nhiều soft và game hay nữa chờ bro khám phá :D
Những lỗi có thể gặp: Thỉnh thoảng bị treo máy, phải dí nút nguồn để restart :mad: Ngoài ra em chưa gặp bất kỳ lỗi gì khác của N95-2 =D>
Cách kết nối và trao đổi với PC: Tốt nhất vẫn là Nseries PC Suite kết nối qua cable hoặc bluetooth, nếu không thì bro chỉ cần 1 cái bluetooth USB adapter để chuyển dữ liệu từ PC sang ĐT và ngược lại.

jaeyoungkim.dhi
vâng đúng như bác romeo76 đã nói em cũng đang dùng y như thế nhưng cho em hỏi 1 chút là máy em để chế đọ chờ thì cái dòng thời gian và ngày tháng cứ quay theo chiều dài của máy (luc đấy máy vẫn ở chế độ ngang bt) ko thể chỉnh lại cho nó nằm ngang dc mong bác chỉ giáo

sinemb1212
Em nghĩ là không thể chỉnh được bác ạ, nó mặc định theo chiều dài của máy rồi, bác thử để chế độ text xem sao.

viethanltd
Đúng là không thể chỉnh được đâu, hay bác xài cái nầy để thay thế xem sao, tôi xài thấy nó hay ra phết đấy, nhất là đối với những người mắt mũi lem nhem như tôi
( nhớ phải sign truớc khi cài nhé)
Không gởi file được mod ơi, vui lòng chỉ bảo dùm

vinatex-vfc
Hi all
Minh cũng mới dùng máy N95-8G, hiện nay nó mới chỉ sử dụng vào việc nghe gọi, sms, check mail..Minh muốn dùng thêm chat ym, sử dụng GPS với map HCM và HN thì phải sử dụng phần mềm nào? Tư vấn cho mình với.
Thanks

xuanhoahcm
Nếu muốn dùng Map thì có nhiều lựa chọn, nhưng mình thấy thường dùng nhất là NavPhone đó bạn