PDA

View Full Version : Bàn về khả năng wifi của các điện thoại s60v3

tholvt
24-10-2012, 11:59 AM
Tôi lập chủ đề này để nói về khả năng vào web của các đt có wifi như N82, N95, N81, E61i ... thậm chí của các loại điện thoại khác P990i... Tôi dùng N95, thực sự mà nói thì đi các nơi có wifi từ các quán cafe, ngân hàng cho đến sân bay thì ở mỗi nơi truy cập vào được mạng là rất chập chờn! Có những nơi bắt được wifi là vào ngay được, có nơi máy thông báo là có mạng nhưng cứ kết nối là nó bảo "Không có mạng WLAN", hoặc có nơi thì phải biết mã truy cập mới sử dụng được (WEP key).
Một điều nữa là tôi để ý thấy mạng FPT Telecom là tương đối nhiều trong thành phố, đây hình như là mạng công cộng được phủ sóng trong phạm vi rộng thì phải, sóng của mạng này tương đối khả quan, thường là truy cập được.
Angten bắt wifi của điện thoại gần như yếu hơn so với laptop, vì trong các quán cafe wifi trong khi mình bó tay vì đt báo không có mạng WLAN thì những người xung quanh dùng laptop có vẻ vẫn sử dụng được!

Trên đây là một vài ý kiến của tôi! Xin mời các bạn có kinh nghiệm về dùng wifi trên điện thoại chia sẻ mỗi người một ít thông tin để anh em tham khảo nha!=D>

jinwonvina
hok fải là sóng công cộng pác! những nƠI ĐẶT WIFI mà pác truy cập kô đòi key thì chứng tỏ mấy công ty, cửa hàng,..(trừ những nơi cho fép free) ko wuan tâm đến vấn đề bảo mật hệ thống mạng của mình, thậm chí nhiều nơi cỏn hok thèm đặt tên mạng của mình nữa, để nguyên vậy như FPT chẳng hạn. mấy nơi đó rất nguy hiểm, lỡ bị hack thì...
còn dtdđ đương nhiên sao = laptop
lượng bộ nhớ kém nên khi truy cập nhiều báo memory full, nhưng truy cập wifi = dđ chỉ khi ko laptop thui chứ vừa bé vừa chậm
N93 của mình thì thấy khá nhanh, chưa gặp chỉ trừ ko có wifi.

tranquangquoc
chỉ truy cập wifi cho vui và khi cần thiết khi ko mang latop thôi chứ đừng so với laptop vì thứ nhất là năng lượng , màn hình , tốc độ , sóng . thứ 2 là sự tiện dụng phím chuột bộ nhớ RAM cả 2 thứ điện thoại đều thua cả mình dùng N95 từ khi nó suất hiện lúc đầu cũng háo hức với wifi , GPS , CAMERA và Multidea nhưng chỉ ấn tượng với nó chất lượng cuộc gọi và camera (chỉ ban ngày và nắng đẹp thôi ) chứ các thứ khác bình thường GPS hơi yếu . pin chóng hết nếu ứng dụng các thứ trên nhiều chẳng lẽ cứ mang theo ADAPTER như máy tính

vit.vt
Về wifi thì nên dùng iphone. mình đã từng dùng wifi trên iphone. sóng và tốc độ ko hề thua kém laptop. tính tiện dụng của safari và màn hình cảm ứng hoàn hoàn có thể thay thế laptop. chỉ có điều những tính năng cơ bản của dtdd như gọi diện và nhắn tin lại quá cùi bắp

thanhphatwood
he he. mình thấy wifi của mấy em này cũng rất ổn. ngày trước N95 của mình ngồi quán nước chạy ầm ầm. Bây giờ dùng N82 cũng thấy khá ổn, các bác nên hiểu là điện thoại như thế là quá ngon rồi, dùng qua điện thoại theo mình mọi người chắc cũng chỉ chat, lướt mấy trang web, thỉnh thoảng check mail thôi mà. Các bác phải dùng thêm máy khác nữa đi sẽ thấy nokia của mình là ngon lắm! đợt trước tôi có thử em BlackBerry 8320, cũng có wifi nhưng không thể ngon bằng của nokia được.
Với cả thấy bác nào có cái mẹo là muốn khuyếch sóng wifi lên thì cắm thêm cái tai nghe vào như kiểu bắt sóng FM ấy, chắc cũng hợp lý, mọi người cùng thử xem thế nào nhé.

thaogii
Dien thoai mà Wifi như vậy là ngon rồi không có gì phải phàn nàn chứ nếu mà xài wifi để phục vụ cho công việc hay chuyện quan trọng thì người ta mua laptop chứ mua điện thoại làm gì.Điện thoại chỉ để chat hay check mail được là ok rùi.

vnformosta
mình hay gặp trường hợp có wifi nhưng khi kết nối lại báo là điểm truy cập ko hợp lệ , đ/v ppc thì vô bình thường, kì thật ??????????????

doosolvico
E90 vào WIFI thì đừng có hỏi..vãi lệ lun ^^

gkco
Wifi của DTDD thì có lẽ theo mình ổ định nhất là dòng dùng hệ ĐH WinMobi (tui dùng 02 vào rất tốt mấy em N95 thì khóc)

doanhphuong
vậy có ai đã nghĩ đến dùng N95 vào internet qua kết nối của laptop chưa! Một khả năng hoàn toàn có thể thực thi!