PDA

View Full Version : hepl me, cài từ điển N81!! Memory full

huongttt
24-10-2012, 11:57 AM
Mình có vấn đề này, mong các bạn giúp đỡ. Số là cô bạn mình mới sắm cái N81 (không phải của mình nên mình không mò được). Mình có tải mấy bộ từ điển ở trên mạng dành cho N81, không nhớ ở trang nào, nhưng mình nhớ có mấy bộ (100k từ, 146 k từ...) Mình đã dùng chương trình Nokia PC suite để kết nôi với máy tính và cài đặt, nhưng không hiểu sao máy báo bộ nhớ bị đầy nên mình cài không được, mong các bạn giúp đỡ cụ thể dùm minh với (nếu bộ nhớ đầy có phải gỡ bỏ 1 số chương trình cần thiết không). Vì đây là máy của cô bạn nên mình cũng không có dịp nghiên cứu kỹ càng lắm. Thank alot!!!

jordonvn
Có thể bạn cài đặt lên bộ nhớ máy không phải thẻ nhớ. Bạn thử tháo thẻ nhớ format lại máy, format thẻ nhớ sau đó nên chạy FW mới nhất cho Nokia N81. Thử xem.

psmvn
Bạn vào Tool..> file manager...>options..>memory detail để kiểm tra bộ nhớ của máy và thẻ nhớ ( hoặc cài 1 trình quản lý file như Y-Browser chẳng hạn để kiểm tra). Như máy mình thì bộ nhớ máy 25MB, bạn xem free memory là bao nhiêu. Nếu đầy rùi thì chuyển hình, nhạc đã lưu ở bộ nhớ máy lên thẻ nhớ, gỡ hết phần mềm đã cài lên bộ nhớ máy và cài lại lên thẻ nhớ 2G là OK. Tóm lại là đừng cài hay copy gì lên bộ nhớ máy ( vì nó có 25MB thoai, chỉ gửi vào file qua bluetooth là đã full) mà cài hết lên thẻ nhớ.

tranquangquoc
em dùng con E65 bác nào có Pm Từ Điển hay hay cho e xin cai link nhé và cả key luôn nhé.Thanks các bác nhiều