PDA

View Full Version : Vài thắc mắc vể E398

huda
10-08-2012, 03:00 PM
Trước đây máy em xài bình thường. sau đó gặp lỗi đem đi sữa, nó dụ em nâng cấp lên E1 (ko biết E1 là gì nó nói sao nghe vậy). Sau khi xài 1 thời gian:
1. Phát hiện cái máy ko còn khả năng khóa bàn phím,
2. Ko thể nhắn tin GPRS (dù đã thử mấy cú pháp tin nhắn trên báo hướng dẫn cài GPRS nhưng vẫn ko thành công, có đem ra tiệm nhờ cài dùm nhưng nó cài cũng ko được, nó làm y chang lúc mình cài). Lúc trước có đem len thegioididong nhờ nó cài GPRS thấy nó điền cái thông số gì đó IP ,GATEWAY ... nhưng giờ ở xa quá ko lên đó được
Ai biết cách khắc phục và cài GPRS xin chỉ giùm ????
Em xài mạng Mobifone
Cho em hõi thêm 1 cái nữa, thấy quảng cáo nhưng ko hiểu thế nào là mobi4u, mobieasy, mobicard. Em đang xài mobi4u nhưng nhiều người khuyên em xài mobicard, ko biết mobi cảd có lợi hơn thằng 4u ko, cách chuyển tử mobicard sang mobi4u có tốn kém lắm ko

hlco
Theo mình Bạn nâng lên E1 là sáng suốt nhất đó!Con E398 nguyên bản dùng chán lắm mà!Lên E1 nó thành Pro hơn rất nhiều.
Các lỗi bạn gặp là do bạn kô biết cài đặt cho máy hoặc do MP bạn flash vào máy của bạn bị lỗi như vậy...

Thứ nhất:khi lên E1 máy hoàn toàn có thể tự khóa phím
Thứ hai:việc kết nối và nhắn tin GPRS đối với E398@E1(đây là tên của nhưng máy E398 chạy MP lên E1) là hoàn toàn có thế

Bạn đem đi flash bản MP mới và hoàn thiện hơn đi!(Ở HN thì mình có thể flash cho bạn 0975115689

tanphuco
"cách chuyển tử mobicard sang mobi4u có tốn kém lắm ko"hoàn toàn không đâu bạn àh!Bạn dùng cho đến khi tài khoản của bạn con 1000 đ(còn nhắn tin được) thì mang ra cửa hàng người ta làm cho!
Bây giờ thì ít người còn xài 4u rồi!Vì gói mobicard nạp thẻ 100k,được tới 30 ngày gọi!