PDA

View Full Version : Bác nào chỉ em cách connect V200 hoac e310 với PC ko vậy?

duongtramanh.bdg
10-08-2012, 10:53 AM
Em download EasyGPRS ( có đĩa CD kèm theo máy ) và cab cũng kèm của máy. Install ra nhưng chẳng làm thế nào để có thể connect được máy đt và PC với nhau. Ko hiểu có phải làm thêm động tác gì ko nhỉ hay chỉ cần cắm vào thôi vậy? Cài main của em có mỗi 1 cổng com và 1 cổng máy in, chắc nó là com1 đúng ko vây?

hieuducco
trời oi!dùng gprs bản 218 nha bạn,cài vào pc,trước khi kết nối nhớ vào phần cài dặt là com 1,hỏi nhiêu câu khung qua nen khong ai tra loi la phai thoi,hom khac co van de gi kho hay hoi nha ban.hiiiiiiiiiiiii

photodecor
bó tay, biết là câu hỏi vớ vẩn nhưng vẫn phải hỏi vì mình đã load bản E v2.18 về rồi, nó vẫn báo là ko tìm thấy port nào cả, trong khi chỉ có mỗi com1 chẳng biết làm sao bây giờ. Giúp tui với, trong cài cục ở cable có nút gạt Data và D/L là gì vậy, có cần làm gì với cái đó ko? Ai connect được chỉ tui cái coi

hanhphucbichtrang
Trước hết, bạn phải chắc là đã cài Driver cho cable rồi (cài trước khi cắm cáp nhá), nếu cáp cổng USB thì khi cắm vào nó sẽ nhận trong Device Manager\Ports(COM&LPT) là Profic-USB-Serial(COMX) cái mục thứ 3 đó, X có thể là 2,3,4,5,.... Sau đó mở chương trình EasyGPRS (tốt nhất là dùng v2.1.9 đi) vào File\Setup chọn lại cổng COM là COMX nhấn OK. Chương trình sẽ tự động load thông tin trong mobile (phoneboook, msg,..). Còn cái nút gạt đó thì đôi khi là để sạc pin khi kết nối đó (thường là có chữ R). Bạn thử bật wa vị trí kia là bit liền thui, hehe, mọi hư hỏng tui ko chịu trách nhiệm đâu nhá.

duyenhai01
hehehe vụ cài driver của cáp thì chịu thua rồi, có cài đâu, cáp của tui là PCB093LBE và chẳng thấy chỗ nào biểu mình cài driver cả. Bác giúp cho chót nhé, chỉ dùm nốt đi được ko? Cám ơn bác nhiều

vua_biotech
Ôi có bác nào giúp em cái hichic. Cần tải hình lên PC vì hình chứa trong mobile đấy mất rùi.

forimex_sbc
BAN NHÌN LEN PHÍA TRÊN BIẼU TƯỢNG TẢI CỦA NHẠC VÀ HÌNH CÓ CẢ BIỄU TƯỢNG CỦA MAY CHỤP HÌNH. BẠN HÃY NHẤN VÀO ĐÓ, SAU ĐÓ NHẤN ''UP LOAD''. NHUNG TRƯỚC KHI''UP LOAD''. HẢY CHỌN Ổ ĐĨA, MÌNH MUỐN SAVE. CHÚC THÀNH CÔNG
:hug:

goldenbee.admin
Tôi Vẫn Dùng được Mà, Kiểm Tra Lại Cài đặt đi Bạn