PDA

View Full Version : Hỏi về cách cài đặt cho N6230

hobacco
10-08-2012, 10:45 AM
Các bác ơi cho hỏi, N6230 có thể cài các file SIS được không nhỉ,vì các phần mềm muốn dùng được thì phải cài vào máy mà.
ví dụ như để nghe nhac MP3 thì ta cài Ustra MP3 nhẳng hạn. hay là để xem phim ta cài smartmovie. vì tui cài cho bạn tui dung các đời xịn hơn thì nó nhận, nhưng cài cho 6230 thì không đuợc. có phải là 6230 phải chịu an phận với những mạc định của nhà sản xuất là chỉ xem đuợc file 3gp chứ không xem được file avi.
nếu có cách nào giả lập để cài thì mong các cao thủ chỉ giáo cho.
Nếu bác nào biết thì hãy nói còn chưa biết xin đừng có cười tui nha.
không biết phải hỏi mà.
cảm ơn

tanphuco
Không có gì đáng cười đâu. Nhưng bạn nên biết là 6230 thuộc S40, không dùng hệ điều hành Symbian nên không cài các ứng dụng có đuôi .sis được đâu==> không cài được SMovie, Ultra... Nhưng có thể cài được các ứng dụng java (.jad, .jar). Có gì bạn xem lại các bài đọc trong 4rum này sẽ hiểu thôi!

manhhatuna
em khong biet lam cach nao de pc nhan ra 6230 nua
xin huong dan cho em cach de nhan ra dien thoai tren may tinh
minh phai dung chuong trinh gi?
cam on!!

hieuducco
bạn dùng mobiMB kết nối bằng cáp or hồng ngoại đều ok cả ,tốt nhất là mua ổ đọc mmc về chép cho nhanh .nếu dùng cáp hay hồng ngoại mà chép 1 bản mp3 or fim thì hơi bị oải àh nhe !

vungtau
Theo yêu cầu của bạn/
Cái này thì lại thuộc sở truờng của tui, vì tui rành về phần mềm PC hơn là phần mềm mobile mà, nếu bạn đang dùng N6230 thì bạn có thể dùng các cách sau đây để kết nối với PC của mình,
trước hết bạn phải có dây cáp nối PC với mobile đã, bạn có thể mua cáp COM 1, COM 2, hai loại cáp này cắp vòa cổng com 1 và com 2 sau máy tính, hoặc bạn mau 1 dây cáp DKU 2, có bán ở các hiệu bán mobile đó, hoặc bạn có thể dùng hồng ngoại ...
Nhưng tốt nhất bạn nên mua dây cáp DKU 2 hơn , vì nó dể kết nối với pc hơn
Bây giờ bạn chỉ cần cài phần mềm để nhận diện mobile thôi, thuờng thì khi bạn mua cáp nguời ta kèm theo dĩa CD có phần mềm Nokia PC Suite (http://www.softpedia.com/get/Mobile-Phone-Tools/Nokia/Nokia-PC-Suite.shtml), nhưng hầu như là phiên bản củ, nếu bạn muốn có phiên bản mới nhất thì down tại đay nha http://www.softpedia.com/progDownload/Nokia-PC-Suite-Download-11999.html đây là phiên bản 6.6 đấy, phiên bản mới nhất tại thời điểm này.
tốt rồi bây giờ bạn chỉ việc chạy file setup mà bạn vừa down về.
xong bạn cắm một đầu cáp vào PC còn đầu kia vào mobile, lúc này nó sẽ yêu cầu bạn cập nhật các drive cho pc bạn chi việc nhấn next vì mọi việc hoàn toan tự động, bạn nhấn next đến bao giờ PC báo là đã sẵn sàng kết nối với mobile là đuợc, (khoảng 4 -5 lần)
bây giờ bạn vào My Computer sẽ thấy nokia hiện diện ở đấy,
bạn nên nhớ N6230 dung cổng DKU 2 nha , một số máy dùng cổng DKU 5.
nếu bạn dùng phần mềm brows mobile bạn vào phần cài đặt và chon là DKU 2 là sẽ nhận diện đuợc mobile
ok

myanco2003
bạn qua đây load cái này về,chép app hay game chĩ cần copy và paste
http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=19815