PDA

View Full Version : anh nào sành 3120 giúp em

hanhphucbichtrang
10-08-2012, 10:26 AM
oh nha` em dùng Oxygen v2.4 kết nối với PC thi` okey rui` nhưng cho em hỏi mấy cái file games và nhạc MIDI có giới hạn size ko anh mà sao em copy games trên 64k la` báo ko copy được, còn nhạc thì tầm khoảng 20k la` chịu copy được nhưng lại ko sài được. Các đại ca giúp dùm. Tiện em hỏi luôn 3120 có update vesion mới được ko. Cám ơn các đại ca nhìu`

cuahangso1
bạn dùng thử nokia PC kết nối thử xem. 3120 chi nhận nhạc chuông 4 âm sắc thôi. nếu quá bốn âm sắc thì có up vào cũng không nghe được đâu. thường thì midi dưới 12kb up vào la nghe được. nếu bạn muốn biết nhạc midi có mấy âm sắc thì dung psmplay 5.0 mở bài midi ra thì sẽ biết. có thể update vesion mới nhưng hàng công ty thì up lên an toàn hơn. hàng ngoài up lên dễ die lắm bạn ạ

cuahangso5
Máy 3120 cũng gần giống như 6610 nhưng mà có nâng cấp hơn , tuy nhiên khi bạn dùng calbe để đưa các file vào thì có thể là do quá lớn mà bộ nhớ của bạn đã hết thì không được , máy này dùng hệ S40 nên các games cho nó cũng không có mấy games quá 65K đâu với lại tui cũng chưa thấy có file nào có dung lượng trên 65K để cóp vào thử . CÒn nhạc thì trên 20K là không nghe được chắc chắn , còn có 1 vài file có thể nhỏ nhưng mà là các File không tương thích ( cùng là MIDI nhưng đã chỉnh sửa hoặc nhiều hơn 4 âm sắc thì cũng chịu ) . Chỉ bít có thế thui !

watermandanang
Cám ơn các đại ca đã góp ý.
Hôm qua về em đã dùng thử psmplay 5.0 và chinh sửa các file âm thanh, giờ mới biết là do dòng máy này ko hỗ trợ nhìu âm tiết nên em đã thử chỉnh cho bớt âm nghe cũng được và file đã trên được 20k^^.
Em hỏi thêm nếu nâng cái vesion mới lên thi` có gi` mới ko ?? Thanks bro!!