PDA

View Full Version : Gửi, nhận fax bằng PPC

quan_huynh74
03-08-2012, 12:05 PM
Bác nào có tuyệt chiêu biến PPC thành máy fax giúp em với. Em rất nghiền cái món này.
Đa tạ.

safashion
Trời ơi em nghĩ topic này cũng hot lắm chứ sao buồn vậy. Em đành tự thân vận động thôi.
Bác nào có nhu cầu này thì các bác down soft KSE truefax 2.08 (đúng véion nhe) được thiết kế riêng cho dòng O2 xda , em đã test thử rất tốt nhưng khổ nỗi chỉ cho xài thử 15 ngày. Bác nào tìm được cr***k thì nhớ mail cho em với (dankasolutions@yahoo.com)

dalatbeco
bác làm ơn post cái hướng dẫn sử dụng lên cho anh em học hỏi đi? mình sẽ post cr cho bác

tandaiphat
e đã gửi cho bác file cr*** rồi đó bác check xem có chạy đc ko ?

vua_biotech
1 cái là kse.truefax.3.01
còn 1 là KSE.Truefax.v2.09.XScale.WM2003PE chắc chạy được cho bản 2.08 của bác

phamfood
Mình là lính mới, cũng mong muốn có được phần mềm nhân fax, bạn Hiveman có thể gửi cho minh được không (tinwe2004@yahoo.com)

cuahangso5
Cám ơn bác Hiveman nhiều, các cr**k của KSE.Truefax.v2.09.XScale.WM2003PE chạy được.

bsff20
Theo y/c cùa các bác, tôi thử post một số kinh nghiệm khi xài KSE.
1.Các bác phải tới Trung tâm của Mobifone, Vinafone hay Viettel để đăng ký dịch vụ fax-data để lấy số fax (có thể chỉ cần đăng ký fax là đủ), Mobifone thì đăng ký miễn phí còn mấy mạng kia chưa biết.
2. Các bác down KSE từ link này
http://www.ksesoftware.com/downloads/ce/pocketpc2003/pe/Truefax_pocketpc2003pe_eng_Trial.exe . Cr**k nhờ bác Hiveman gửi cho.
3. Khi muốn nhận fax thì phải chuyển sang chế độ chờ bằng cách nhấn vào biểu tượng foder có mũi tên đỏ hướng xuống để bật modem fax, sau khi nhận fax xong phải tắt modem để chuyển sang chế độ phone, do vậy muốn nhận fax bạn phải được thông báo trước, đây là điểm bất tiện của KSE, tuy nhiên so với tính năng hữu ích mà bạn nhận được thì nhược điểm này chấp nhận được.
4. Gửi fax và các tính năng khác các bác đọc trong phần Help của soft.
5. Để in fax nhận được, các bác dùng ActiveSync để truy xuất tới thư mục FaxStore của , các bản fax tới được lưu theo định dạng file ảnh *.tif, dùng các chương trình xử lý ảnh trên PC để in ra, chất lượng OK.
6. Tính cước: nhận fax thì không tính phí, còn gửi fax tính theo thời gian gửi fax như cước cuộc gọi di động.
7. Lưu ý: để chạy trên O2 xda các bác nhớ sử dụng version 2.08 hoặc 2.09, còn v 3.0 trở lên chỉ dùng fax được khi có kết nối tới máy fax gần đó bằng IrDA hay Bluetooth.
Bác nào có tuyệt chiêu nào hay hơn thì post chia sẻ cho anh em.

quan_huynh74
1.Các bác tới trung tâm của Mobifone, Vinafone hay Viettel để đăng ký dịch vụ fax-data để lấy số fax (có thể chỉ cần dv fax là đủ), Mobifone thì đăng ký miễn phí còn mấy DV kia chưa biết.
2. Download KSE TrueFax v2.08 từ link này
http://www.ksesoftware.com/downloads/ce/pocketpc2003/pe/Truefax_pocketpc2003pe_eng_Trial.exe . Cr**k nhờ bác Hiveman gửi cho.
3. Khi muốn nhận fax thì phải chuyển sang chế độ chờ bằng cách nhấn vào biểu tượng foder có mũi tên đỏ hướng xuống để bật modem fax, sau khi nhận fax xong tắt modem, do vậy muốn nhận fax bạn phải được thông báo trước, đây là điểm bất tiện của KSE, tuy nhiên so với tính năng hữu ích mà bạn nhận được thì nhược điểm này chấp nhận được.
4. Gửi fax và các tính năng khác các bác đọc trong phần Help của soft.
5. Để in fax nhận được, các bác dùng ActiveSync để truy xuất tới thư mục FaxStore của , các bản fax tới được lưu theo định dạng file ảnh *.tif, dùng các chương trình xử lý ảnh trên PC để in ra, chất lượng OK.
6. Tính cước: nhận fax thì không tính phí, còn gửi fax tính theo thời gian gửi fax như cước cuộc gọi di động.
7. Lưu ý: để chạy trên O2 xda, các bác nhớ sử dụng version 2.08 hoặc 2.09, còn v 3.0 trở lên chỉ dùng fax được khi có kết nối tới máy fax gần đó bằng IrDA hay Bluetooth.
Bác nào có tuyệt chiêu nào hay hơn thì nhớ post để chia sẻ cho anh em.

tqcovtau
Thêm 1 tin buồn cho những người dùng Vinaphone là hiện tại Vina chỉ gởi Fax được thôi chứ chưa nhận Fax được (do chưa có số).