PDA

View Full Version : internet sharing

vua_biotech
03-08-2012, 11:22 AM
Mọi người cho em hỏi, em muốn dùng điện thoại để làm router phát internet cho laptop do đang ở vùng xâu vùng xa. Có cái này hỏi mọi người. Em dùng WM 6.
Khi vào phần internet sharing thì chỗ connection nó chỉ cho em chọn usb, không cho chọn bluetooth trong khi máy khác cũng sài WM 6 lại có cho chọn bluetooth, em sài O2 zinc. Nếu connect bằng usb cable thì em làm đc rồi, nhưng thấy mọi người hướng dẫn có chỉ connect bằng bluetooth nên em muốn thử dùng bluetooth cho tiện mà trong internet sharing của em ko cho chọn, có ai biết cách nào ko, chỉ em với. VD: cài thêm internet sharing version mới hoặc chỉnh trong registry gì đó. Thanks mọi người.

goldenvtec
Dùng phần mềm này nhé bạn: http://gsm.vn/threads/193265-WMWifiRouter-v-1-69-Beta?p=1646545#post1646545

Có đủ các kết nối USB, wifi, bluetooth, iR

thanhhacfurniture
em đã load thử phần mềm anh cho, tuy nhiên, ko biết có phải tại bản dùng thử ko, mà các chức năng khác cái nút lên đen thui, nghĩa là nó ko cho em sài, nó chỉ cho em sài kết nối internet từ mobile qua laptop = wifi, usb, ko cho kết nối bằng bluetooth và IR.