PDA

View Full Version : Hỏi về GPS máy HP iPaq 6515

quan_huynh74
03-08-2012, 11:18 AM
Có bác nào xài đc chức năng này chưa ạ? Em cài bản đồ Vietmap R12 vào,bật GPS lên,nó chỉ tìm đc có một vệ tinh ở hướng bắc,chờ cả tiếng đồng hồ vẫn k tìm đc 3 vệ tinh còn lại ( Theo em biết thì phải có tín hiệu của 4 vệ tinh thì mới định vị đc ) Em làm đi làm lại k biết bao nhiêu lần mà vẫn chỉ bắt đc tín hiệu của 1 vệ tinh ở hướng bắc.Theo em biết thì con Hp 6515 này xài A-GPS (nghĩa là bắt tín hiệu vệ tinh thông qua máy chủ,chứ k bắt trực tiếp - k biết có phải thế k? )
Bác nào xài đc rồi thì chỉ cho em với !

furniweb
minh dang dung HP 6965 co GPS, minh chang biet la A hay B gi nhung cai thu Map King va dung rat ok, chang can lap them gi ca, ban do HN cung kha chi tiet va ro, chi duong va cac thong so day du, noi chung la ko co gi phai che. ban vao phan status cua GPS va cho lau nhat la 2' la bat duoc 1 dong ve tinh bay tren dau ngay nếu như bạn đứng ở ngoài trời. còn nếu ở trong nhà thì ko bắt dc sóng GPS. vẹ tinh hiển thị là các chấm tròn, màu xanh nước biển la đang hoạt động và có thể nhận tín hiệu, màu đỏ là ko bắt được sóng

kim
Bác phải cho nó ra hít khí trời khoảng 5' trở lên để nó bắt được đủ vệ tinh thì mới hoạt động được, tốt nhất là đứng ở ban công hoặc sân thượng để cho sóng tốt nhất.

coimexco-cty
bạn ơi phần mềm mapking đó có bản đổ việt nam không nhỉ? hiện tại mình đang dùng hp ipaq hw 6915 ko biết có tương thích ko nữa
có gì các bác chỉ giáo nhé thanks