PDA

View Full Version : Sử dụng GPS và GPRS cho O2 xda zinc

hanoi-evc
03-08-2012, 11:15 AM
Các bác cho hỏi O2 xda zinc sử dụng GPS như thế nào? Cần phải có Cục GPS riêng hay tự nó đã có? Ngoài ra cài GPRS cho nó (mạng Mobifone) thì làm như thế nào?

dongthanhqn
Bạn cho hỏi thêm cái cục GPS thích hợp cho O2 xda zinc là loại nào? Có giá khoảng bao nhiêu? Cám ơn bạn nhiều và sự giúp đỡ của bạn! Nếu có gì không biết cho hỏi nữa nhé?!!

inexim-iec
Chào qv83hps!

Bạn cho hỏi thêm sao mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng vẫn không được. Xin hỏi có còn phải cài đặt gì nữa ở đâu không? Nếu mình nối ĐT với một PC (có mạng) thì vẫn vào mạng bình thường nhưng khi sử dụng GPRS thì lại báo lỗi và không sử dụng được. Rất mong được chỉ giáo. Cám ơn bạn nhiều.!

pramod
Mình không rõ lắm về nơi mua và giá cả chính xác của cái này( Máy mình tích hợp sẵn rồi).
...............................................
Còn vụ GPRS bạn phải chắc là SIM bạn đã được đăng ký sử dụng dịch vụ GPRS của Mobifone nhé (Thông thường nếu có sóng GPRS thì máy sẽ hiện chữ "E" hoặc "G" ở trên cùng đó. Mình vẫn thiết lập như đã nói và dùng rất ổn định.
.................................................. ......

hieuducco
Mình đã làm đúng như vậy và trên máy có hiện lên 1 chữ G màu trắng nhưng khi vào các tiện ích có đòi internet thì nó lại báo là không thể nối kết với internet được. Không biết có phải cài đặt ở đâu không nữa? Nhờ bạn coi giúp, cám ơn bạn nhiều!

goldenbee.admin
Có 2 trường hợp xảy ra:

1. Do bạn config GPRS chưa đúng, bạn có thể dùng phần mềm HTC Network Wizard để nó tự động config cho bạn.
2. Do lỗi của nhà cung cấp mạng, mình dùng mobifone thỉnh thoảng cũng bị thế, không sao vào GPRS được mặc dù vẫn hiện biểu tượng chữ G (E), kiểu như lỗi đường truyền ADSL ấy mà :D

(còn trường hợp máy bạn hết tiền nữa chứ, hi hi...)

tanthanhfurniture
Các bác cho hỏi ngoài softreset ra thì cách nào có thể phục hồi lại toàn bộ cài đặt ban đầu của điện thoại O2 xda zinc như chưa hề cài đặt thêm tiện ích nào ngoài Window không? Việc cài đặt bàn phím (cơ) để gõ tiếng Việt như thế nào? Tôi đã cài font và Vietnamese Keyboard nhưng chỉ gõ tiếng Việt trên màn hình cảm ứng được thôi còn trên bàn phím thì không được. Mong các bác chỉ giáo.

hungbaoco
hard reset mới phục hồi lại cài đặt ban đầu bạn à.
Vietnamese keyboard là bàn phím ảo. Muốn gõ trên bàn phím cứng bạn phải tìm phần mềm VN Typing.

cmfc
BaoTrung làm ơn cho biết hard reset đối với O2 xda zinc phải làm thế nào? Mình tìm không thấy! Cám ơn nhiều!