PDA

View Full Version : Dowload file trong thư bằng O2 neo qua GPRS

camphat
03-08-2012, 11:13 AM
Mình đang dùng O2 neo, muốn dowload hoặc attach một file khi sử dụng bằng GPRS thì phải làm thế nào nhỉ.
Nhờ anh em trong GSM tư vấn dùm cái!

Cám ơn trước nhé!!!!!:-****

huda
Giống như trên máy Vi tính bình thường thôi.... duyệt Web vào trang nào có link tải về nhấp vào chọn nơi save thì lưu vào PPC bình thường chứ có gì khó khăn đâu.

tuanhien-button
MÌnh làm như thế này mà không được:
Vào web => vào hòm thư => mở thư ra thì thấy có cả file attach => mình nhìn thấy nó mà không làm gì được vì chỉ vào đấy cũng không thấy hiện lên save as hay gì cả.
Hoặc là thao tác chưa đúng.
Vậy làm thế nào xin chỉ giáo với. Làm ơn chỉ chi tiết hộ cái nhé. Mình mới bập bẹ dùng PPC thui.8-}

dalatbeco
He he, dùng IE của Win thì không được. Mình cài Operamini là save as được rùi. May quá%-(

danglongco
Hok down dc thì còn cách copy toàn bộ rùi dán vào word là ok! Mình đang xài con asus có hdh microsoft 6.1 cũng toàn làm vậy.

safashion
xin hỏi mình xài O2 XDA
mini muốn tải opera mini thi phải tải ở đâu ạ?bro nào có link cho mình xin với

danglongco
Nếu dùng outlook (setup tài khoản Email trong messaging) bạn có thể dùng chức năng này của nó bằng cách vào menu/options chuyển sang tab Storage và tick vào ô When available, use this storage card to store attachments. Khi đó nó sẽ down file attach về cho bạn.