PDA

View Full Version : Không bật đc Wireless và k vào đc GPRS

aumy.wood
03-08-2012, 11:12 AM
Các bạn ơi !
Mình dùng Atom Life.Các bạn cho mình hỏi sao máy mình cách đây nửa tháng bật Wireless thì đc.Giờ vào Wireless Manager bật k thể sang on(luôn ở off) đc đèn k xanh lên mà giữ nguyên màu trắng
Và hôm trước mình cài GPRS rồi mà sao giờ bật DATA on cũng k đc k vào đc GPRS, k vào đc net, k update đc thời tiết.(k biết có fải do có lần máy mình hết tiền nên nó xóa cấu hình cài GPRS của mình k ?)
K vào đc 2 cái này khó chịu quá
Các bạn giúp mình với
Cám ơn các bạn nhiều nhiều !!!
(Híc híc đã hỏi 1 lần rùi mà chưa thấy bạn nào trả lời k biết do sai box hay thế nào)

minhduongf
Bạn hard RS lại hoặc Up Rom lại là bật được thôi.

huda
Ngoài HR còn cách nào k các bạn ơi
Có bạn nào có cách đơn giản hơn k ạ. Máy mình cài nhiều phần mềm.Mình ngại ngồi cài lại 1 loạt phần mềm sau khi HR lắm
Các bạn cho ý kiến nhé

minhduongf
máy bạn bị lỗi phần mềm bạn vào master clean khởi động lại máy là ok máy mình cũng hay bị vậy , do mình mở nhiều chương trình lúc mình tắt nó chưa tắt hết nên nó gây ra xung đột , bạn cài thử phần mềm này xem , dùng đẻ tắt hết các chương trình ứng dụng SpbPocketPlus3 của bác nào tren diễn đàn này nè không nhớ , mình cũng cài vào tháy cũng ổn định, chuc thành công nha

duongtramanh.bdg
Mình nghĩ bạn lên Backup lại bằng "Sprite Backup" rồi UP thử bản Rom khác. Lâu lâu thay đổi Rom cũng vui, nhưng mà công nhận mỗi lần Up Rom cài Soft và Chỉnh sửa thì mệt thật. Chọn lúc nào ko có việc gì làm thì tiến hành nhé :D:bz

pjhuyenhanh
Mình đã tìm hết trên 4rum và google mà k down đc master clean ban ạ !
Mình quét lại = MemMaid v2.3 mà vẫn k đc.
Bạn tìm lại cho mình link down master clean với
Các bạn giúp mình vụ này với
Many thanks

watermandanang
chứ trên máy bạn không có ah , nó giống như restore hệ thống vậy , vậy bạn up lên bản 6.0 hoặc 6.1 nó có chức năng này

duyenhai01
nếu mỗi lần bị vậy bạn vào task manager tắt từng chương trình một để loại ra phần mềm nào gây ra lỗi rồi remove nó là xong húc thành công nha

huda
Máy ko vào được Wifi và GPRS là 2 vấn đề khác nhau!! Nếu ko có gì quang trọng Bạn nên Hard Reset máy lại xong cài lại phần mềm ứng dụng lại. thử bậc Wifi lại xem!! Còn GPRS xem bạn có đăng ký lại chưa? Nếu kiểm tra Ok, Bạn nên xem máy Bạn cấu hình GPRS xong chưa....! Chạy Network Wizard dò tìm cấu hình lại! là OK!!

dangquang1
Bạn khởi động lại máy là ok