PDA

View Full Version : hỏi về kết nối internet máy tính qua điện thoại dùng win mobile 6

tanthanhfurniture
03-08-2012, 11:07 AM
ai biết chỉ em với nhé

thienphuong
ra YM đi mình chỉ cho :D. nguyenhai.lv

phuthi
nếu biết thì bạn nên post lên chia sẽ cho anh em đi, cám ơn !!!

kim-ef
xin làm ơn chỉ dùm đệ cách cài ActiveSync với đt mình với,mình đang sử dụng con HTC Touch II mình đã setup ActiveSync 4.5 rồi vậy mà đt mình kg kết nối được, làm ơn chỉ dùm mình phải làm thế nào với đt mình đây.
Xin cám ơn rất nhiều

aulachongvn
Muốn kết nối máy tính laptop vào internet bằng đt di động bản phải đảm bảo các yêu cầu sau:
1. Bạn phải dùng Active Sync 4.5 (bạn chịu khó vào website của microsoft để load về nhé)
2. Máy đt của bạn có WM6.0, và bạn phải có đăng kí dịch vụ GPRS với nhà cung cấp dịch vụ đt bạn đang sử dụng (khá đắt đấy, với viettel mình dùng 3 đồng/1kb, thuê bao tháng 20 nghìn, nên dùng viettel trả trước bằng 1 sim khuyến mãi cho rẻ, mua ngay giờ giá 69 nghìn, tài khoản 160k, đi công tác 1 tuần chi 70K cho NET là không quá đắt), và đã cài đặt thành công thông số để bạn có thể vào NET bằng GPRS của đt di động (nếu bạn chưa biết làm, ra của hàng cung cấp dịch vụ nhờ ng ta cài đặt giúp cho)
Các bước thiết lập để kết nối laptop vào NET bằng đt:
1. Trên laptop:
MICROSOFT ACTIVE SYNC==>FILE==>CONNECTION SETTINGS...==> tick tất cả các tick, trừ ALLOW USB CONNECTION (lúc này bạn không thể đồng bộ hóa dữ liệu với PPC bằng cáp USB được, khi nào muốn đồng bộ hóa dữ liệu bằng cáp nối USB thì bạn tick chọn lại nó nhé), chọn kết nối AUTOMATIC nhé ==>OK
2. Nối PPC với laptop qua cáp USB (nó sẽ tự động nối PPC với laptop nhờ cái AUTOMATIC mình vừa chọn ở trên)
3. Trên PPC
START==>PROGRAM==>INTERNET SHARING
- PC connection: USB
- Network connection: none
kệ nó, để đấy đã, bạn vào tiếp MENU==>CONNECTION SETTING==>MANAGE EXISTING CONNECTION==> chọn kết nối internet của nhà cung cấp dịch vụ mạng bạn đang sử dụng==>OK==>OK (lúc này 2 thông số trên 2 gạch đầu dòng liền trên đã được thiết lập), ==>CONNECT
4. Chú ý, bạn nên xóa các tỉnh năng tự động tải ảnh, nhạc, flash trên Internet explorer trước đi nhé, k tốn tiền nhiều lắm.
Giờ thì bạn có thể vào yahoo, skype trên laptop, nhớ chỉ chát text, chat voice tốn tiền lắm đấy.
Cuối cùng, chia buồn với bạn, vì bạn sẽ tốn nhiều tiền cho NET giống...mình, hihi (^_^), nhưng vẫn lợi nhiều hơn vác laptop ra hàng NET, nhỡ e nào quý làm rơi ca nước vào máy thì "viên tịch" cái máy luôn

thinhphat
Mình dùng GPRS trọn gói 200k nên đi đâu vùng hẻo lánh đều có thể cắm vào laptop và lướt web và cần thì download luôn,tuy nhiên tốc độ đều đều khoảng 7-8kb/s thôi...

camphat
Vấn đề đã thảo luận rồi mà...