PDA

View Full Version : Cảm nhận về Windows Phone 7 - Ngôi sao bị lãng quên

benco_group
02-08-2012, 03:45 PM
Mình tự thấy là khá may mắn khi được trải nghiệm qua cả Android, iOS và WP7. Sau vài lần chật vật, đổi chác, cuối cùng mình xác định sẽ theo WP7, hệ điều hành tốt nhất cho di động (theo mình). Vài cảm nhận của một người dùng khác mà mình cảm thấy rất giống với suy nghĩ cá nhân ^^

chinhanh_fipexim
WP7 giờ có giao diện Metro rất lôi cuốn! Mình mua WP cũng vì cái giao diện hết sức sáng tạo này mà, lúc đầu thấy có vẻ vô vị, thật ra do ta quá quen với kiểu giao diện iOS, Android, BB nên chưa quen kiểu icon to đùng vuông vức,màu mè đơn sắc của WP, xài quen rồi mới thấy nó tiện dụng và rất lợi hại, nhất là đối với ai hay dùng mạng xã hội, share hình/clip mới thấy cái hay của giao diện WP.

bef34
mới đầu nhìn mình dị ứng cực bác ạ =))
nhưng càng xài càng ghiền =))

thanhhungjsc
em vẫn chưa quen lắm với các hub của nó. mà thấy bảng màu hơi chói, như kiểu màu trong ofice03 í
không có được những màu dịu và đẹp như trong office 07 trở lên hehe

caonguyen1
Thấy ít ai xài WP7 lắm,khó xài,ít ứng dụng...xài android thích hơn.

lobimex
Windows Phone dù gặp nhiều khó khăn trong việc cạnh tranh với iOS và Android nhưng về cơ bản thì WP vẫn là một hệ điều hành di động ấn tượng, độc đáo và rất có tiềm năng phát triển trong tương lai. *-:) Không giống như Android có khá nhiều sự vay mượn ý tưởng từ iPhone, Windows Phone lại có những nét riêng rất hấp dẫn người dùng. :-B
Nào là một số ứng dụng có giao diện đẹp hơn vì trên thực tế, Microsoft trả tiền cho các nhà phát triển phần mềm để xây dựng các ứng dụng dành cho Windows Phone 7. Chính vì thế mà chất lượng của các ứng dụng này được đặt lên hàng đầu ! /:)
Nào là chia sẻ mạng xã hội thuận tiện hơn qua ứng dụng rất tiện lợi gọi là People giúp người dùng cập nhật thông tin từ các mạng xã hội như Facebook, Twitter, và LinkedIn một cách đồng thời... :-?

chinhanh_fipexim
Thật tình mình cũng rất có tình cảm với windows phone 7 bởi giao diện cực kỳ đơn giản nhưng ấn tượng

mtcorp
Bản thân tôi đã sử dụng 3 cây WindowPhone 7: HTC HD7, Lumina, LG, công nhận 1 điều là với cpu 1.4ghz và 512mb ram, máy chạy rất mượt mà, game chơi rất mượt, các ứng dụng cũng đang dần dần hoàn thiện, diễn đàn winphoneviet.com có rất nhiều nhân tài, các app, game được cập nhật thường xuyên, được các bạn ấy viết ra và mọi người rất thân thiện, rất vui lòng trợ giúp chúng ta. Tất nhiên WindowPhone 7 là HDH mới nên phải có những vướng mắc và hạn chế giống iphone 2G lúc mới ra thôi, nhưng vấn đề "tự sống" rất mạnh mẽ, đôi khi không cần thiết nhờ đến máy tính mà vẫn tải đc nhạc, app, game...
Nhận định của mình ở đây là chung không thiên vị vì mình và vợ cũng đang sài cả WindowPhone7 và iphone4s, nhưng mình là 1 tín đồ của M$ nên mình tin rằng WindowPhone sẽ có bước thành công riêng của họ. Tóm lại mình thích cả hai :>

safashion
Mình thấy các sản phẩm điện thoại mới ra như đều dùng WP7.
WP7 hiên đang khá là thịnh.
Em thì chưa xài nhưng có đọc một số bài viết cảm nhận thì WP7 rất tốt.
Có điều kiện thì các bác cứ vote cho em WP7.

spn
Mình thấy các sản phẩm điện thoại mới ra như đều dùng WP7.
WP7 hiên đang khá là thịnh.
Em thì chưa xài nhưng có đọc một số bài viết cảm nhận thì WP7 rất tốt.
Có điều kiện thì các bác cứ vote cho em WP7.