PDA

View Full Version : KT Tech KM-S200 - Giao lưu, Trao đổi kinh nghiệm

bef34
02-08-2012, 10:16 AM
Trang chủ chính thức: http://www.kttech.co.kr/

Trước tiên xin chào mọi người,

Mình cũng mới sử dụng Android được một thời gian thôi và hiện thì đang dùng sản phẩm của KT Tech (một cái tên khá lạ) này. Nhận thấy có khá nhiều anh em cũng dùng sản phẩm của hãng nhưng lại có quá ít thông tin nên em xin mạn phép mở một topic tổng hợp nhằm mục đích tạo sân chơi chung cho các anh em sử dụng KT Tech.

Anh em nào có sử dụng dòng phone của hãng KT Tech thì mình cùng báo danh với một vài thông tin nhé!

Có một forum của Trung Quốc cũng có khá nhiều thông tin về dòng sản phẩm này http://bbs.wpcnn.com/forum.php

Sản phẩm FULLBOX bao gồm: máy + 2pin zin + Dock pin zin + sạc zin (USB Cable) + Tai nghe zin (có thể có thể có thêm cái túi 4 miếng đệm kích thước khác nhau cho tai nghe)

Các phần mềm cần thiết khi sử dụng điện thoại KT Tech

Take Upgrade Manager
Driver phone cho máy tính

Tải về tại đây: http://www.kttech.co.kr/cscenter/download01.asp

Hình bên dưới hướng dẫn cài đặt Take Upgrade Manager + Driver phone cho máy tính + Cài đặt lại ROM gốc cho điện thoại.

Hình 1: Tải Driver và Take Upgrade Manager

Hình 2: Nhận diện thiết bị

Hình 2: Xác nhận cài đặt
ROOT & UNROOT

Hình ảnh: Mình đã ROOT thành công máy KM-S200
Chúng ta có một cách ROOT dễ dàng chỉ với 1 cú click chuột bằng cách sử dụng phầm mềm UnlockRoot. Với các dòng phone bên dưới đây, chương trình sẽ tự động detect ra phone của bạn:

Câu hỏi thường gặp

CWM Recovery 5.0.2.7 cho KM-S200
Đây là hướng dẫn CWM recovery 5.0.2.7. Bên dưới là hình mà mình đã "em yêu khoa học" thành công. Mình tìm được từ một trang web ở Trung Quốc và đã test trên KM-S200 ngon lành cành đào.

Yêu cầu đã cài đặt Take Upgrade Manager và driver.

1. Đầu tiên bạn cần tải bản recovery 5.0.2.7 này về máy tính. Link 1. Link 2.
2. Đặt file recovery.img này vào thư mục bạn đã cài đặt Take Upgrade Manager (vd: C:\Program Files\ KTTech\TakeUpgradeManager\recovery.img).
3. Tắt điện thoại, sau đó dùng tổ hợp phím sau đây để vào USB Mode. Volume Up + Power Key. khi vào được USB Mode, màn hình sẽ hiển thị một vòng tròn màu xanh.
4. Cắm cáp usb để kết nối điện thoại vào máy tính. Để chắc rằng điện thoại của bạn đã kết nối vào máy tính hãy kiểm tra ở Devices Manager của máy tính nhé!
5. Sau khi máy tính nhận diện xong xui. Mở CommandDos (Win key + R > gõ cmd).
6. Nhập dòng lệnh adb reboot-bootloader.
7. fastboot flash recovery recovery.img đợi cho màn hình thông báo "finished".
8. fastboot reboot để khởi động lại phone. Tới đây là bạn đã Recovery thành công.
9. Bạn có thể kiểm tra lại phiên bản recovery bằng cách nhập dòng lệnh recover > adb reboot recovery.

Factory Reset qua cổng USB cho KM-S200 - Xem tại đây

Một số ứng dụng trong ROM mặc định có thể xóa - đã test trên KM-S200

Ngoài một số app được install bằng .apk mặc định trong ROM (có thể xóa bằng app manager), chúng ta có thể tối ưu hóa các ứng dụng chạy nền nhằm mục đích giúp tiết kiệm pin cho điện thoại bằng cách xóa bớt đi một số ứng dụng nằm trong ROM của nhà sản xuất. Sau đây mình sẽ liệt kê list các app có thể dùng Titanium Backup để xóa đi mà không làm ảnh hưởng đến quá trình hoạt động của máy. Đã test trên KM-S200 của mình!

Khuyến cáo KHÔNG nên xóa kt techservice menu (nó sẽ làm bạn ko gửi đc tin nhắn).
Không xóa kt tech keyboard vì khi factory reset sẽ ko có bàn phím để mà gõ, gặp trường hợp này mắc cười lắm . Cách khắc phục là bỏ file apk bộ gõ mà bạn thích vào thư mục root/system/preload/

Tên các app có thể xóa

Tên các app đã xóa (tested) trên KM-S200 của mình

Tiếp tục cập nhật...!

tamexim
02-08-2012, 10:16 AM
Chào bạn, mình đã gặp bạn trên tinhte.vn, cũng đang dùng s200 à, bạn có pin và tai nghe ko? bán cho mình 1 bộ