PDA

View Full Version : Cần mua điện thoại ....... x8-3g hoặc h7-3g secondhand giá 3 triệu

forimex_sbc
02-08-2012, 10:03 AM
Chào các bác ạ. Em 16 tuổi. Em rất đam mê công nghệ và muốn sắm cho mình 1 chiếc smartphone để tự nghiên cứu và nâng cao kiến thức về công nghệ của mình. Thế nhưng vì việc mua điện thoại này là bí mật (vì bố mẹ không cho phép bởi điều kiện kinh tế gia đình không cho phép). Sau đợt Tết vừa rồi em đã tiết kiệm được 1 khoản tiền nho nhỏ – vừa tròn 3 triệu. Tuy nói là nho nhỏ nhưng đó cũng là tiền tiết kiệm hơn 1 năm của em, đã thực sự rất cố gắng rồi. Vậy các bác ai có 1 trong 2 mẫu điện thoại h7-3g hoặc x8-3g của hkphone không lỗi lầm gì, hình thức có thể xước xát 1 chút cũng được, fullbox thì càng tốt hoặc không fullbox thì cũng còn đủ phụ kiện (nhưng chắc chắn là phải còn bảo hành nhé) thì bán lại cho em được không. Vì 2 mẫu này có cấu hình tương đương (có thể nói là tốt nhất – theo hiểu biết của em – trong phân khúc điện thoại cùng giá), giá gốc không khuyến mại cũng xấp xỉ nhau (3.9 triệu và 4 triệu), Em RẤT CẦN 1 trong 2 cái này trong thời gian ngắn nhất vì có thể thời gian tới số tiền 3 triệu sẽ phải chi tiêu vào việc khác mà thời gian tiết kiệm lại thì quá lâu.
P/s : Nếu có thể thì các bác tư vấn giúp em mẫu smartphone nào secondhand mà giá 3 triệu nhé. Em nghĩ là chỉ có android thôi và ios rẻ nhất cấu hình ngang ngang là iphone 3g 8g second hand thì giá cũng là 4 triệu 2 rồi (theo banhangtructruyen.com.vn). Đừng tư vấn điện thoại s60 của nokia nhé vì em đã có 1 chú nokia 7610 s60v2 rồi (em nghĩ mình cũng đã tìm hiểu và vọc đủ với s60).
Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người!

goldenvtec
minh mua X8-3G duoc 20 ngay.ban can mua minh de lai cho.Mình là kĩ sư ở Đà Nẵng.so dt 0982251241

quan_huynh74
Cố tí nữa làm em BB 97 là vừa em trai ạh:D

longdatautovol
Sao bạn lại thích hàng của HKphone nhỉ?tại sao đã xài smartphone rồi mà ko mua hàng chính hãng?
Mình vừa mua một em sony X8 chỉ có 2tr4 thôi mà?....
Với 3tr và chịu mua hàng 2nd,bạn có thể lựa chọn thêm : sony x10 minipro,Lg optimus,HTC wildfire....

spn
Cá nhân mình HKPhone thì k thích lắm BB97 thì cũng good bạn ạ!