PDA

View Full Version : Hỏi về lg optimus hub cho người mới sử dụng android

forimex_sbc
02-08-2012, 10:00 AM
Mình là newbie trong GSM.VN và cũng mới mua 1 con Android đầu tiên :LG Optimus Hub.Trước đây chỉ toàn dùng Symbian nên cảm thấy thắc mắc nhiều chỗ :
1.Nếu máy không root thì không thể cài đặt ứng dụng và game từ các file apk trên mạng phải không?
2.Trên trang Android Market không thể ứng dụng trực tiếp xuống Windows được à ,rồi copy sang điện thoại sau?
3.Làm sao cài các game và ứng dụng hack bản đầy đủ vào Android ?
Mình hỏi như vậy các bạn đừng cười tại mình là newbie.Nếu sai bõ th2i mong mod chuyển hộ

tai-viet
1.Nếu máy không root thì không thể cài đặt ứng dụng và game từ các file apk trên mạng phải không?
=> Tất cả các file APK bạn tìm trên máy đều có thể cài được vào máy, miễn là phiên bản đó hỗ trợ cho điện thoại của bạn. Nếu trong quá trình cài đặt, nếu bạn nhận được thông báo: "Ứng dụng không được cài đặt" thì điều đó có nghĩa máy bạn không hỗ trợ ứng dụng, trò chơi đó. Bạn đừng nên cố gắng làm gì vì dù làm gì đi nữa máy bạn vẫn không thể cài đặt được cái ứng dụng, trò chơi đó.

2.Trên trang Android Market không thể ứng dụng trực tiếp xuống Windows được à ,rồi copy sang điện thoại sau?
Android Market, Ovi Store hoặc Apple Store hay Market Place đều không cho người sử dụng tải xuống trong bộ nhớ lưu trữ của thiết bị.

3.Làm sao cài các game và ứng dụng hack bản đầy đủ vào Android ?
Android không phức tạp như Symbian. Khi muốn cài đặt trò chơi/Ứng dụng bất kỳ nào, bạn chỉ cần nhấn lên tập tin và nó sẽ tự động cài đặt cho bạn chỉ với 1 lần click duy nhất. Trong quá trình cài đặt, nếu bạn nhận được thông báo: "Ứng dụng không được cài đặt" thì điều đó có nghĩa máy bạn không hỗ trợ ứng dụng, trò chơi đó. Bạn đừng nên cố gắng làm gì vì dù làm gì đi nữa máy bạn vẫn không thể cài đặt được cái ứng dụng, trò chơi đó
Rất đơn giản đúng không?

hoangnghia71
Vậy cho mình hỏi thêm số thứ :
4.Có cách nào con Hub của mình cài app trực tiếp lên SD ,khỏi mất công phải move
5.Khi root,có làm mất cái contact,tin nhắn ,apps được cài sẵn và mới cài thêm lúc trước khi root không?
6.Thực chất root ngoài việc can thiệp sâu vào bộ nhớ máy không làm thêm được gì khác à?

binhan
Sao không ai giúp mình hết vậy