PDA

View Full Version : motorola backflip giúp giùm em huhuhuhu!!!!

tanphuco
02-08-2012, 09:55 AM
các bạn ơi, có ai xài motorola backflip rồi thì làm ơn giúp mình xíu. Tình hình là như vậy đây, mình mới mua con backflip này ở thế giới di động, đem về xài thì có một vài vấn đề, vấn đền thứ nhất là về pin thì sao mình thấy mau hết quá, vọc nó khoảng 2-3 tiếng thì nó muốn hết sạch pin luôn, còn nếu để chờ thì khoàng 1 ngày rưỡi là hết.mình sạc đúng như hướng dẫn, sạc tám tiếng đầu 4 lần, vậy cho mình hỏi có phải hư pin rồi ko? còn vấn đề thứ 2 là mình để máy vậy mà tiền trong tài khoản mình tự động bị trừ, mình hỏi nhà mạng thì người ta mới nói do máy mình tự động update những ứng dụng và gps,mình ko biết tắt sao hết,chứ cứ tình trạng này sao mình nuôi nổi con dế này đây.
còn vấn đề thứ 3 thì người ta gọi cho mình thì mình không nghe được, bên kia thì có chuông nhưng máy mình cứ đơ ra ko có tín hiệu gì, mà thình thoảng mới bị.như vậy có phải do hệ điều hành bị lỗi ko?. Đó là những vấn đề minh hay gặp từ khi xài máy này, khổ nỗi cứ đem đi bảo hành là nó lại chạy êm ru như ko có gì vậy đó:-s, nên mình ko còn cách nào khác là nhờ các bạn nào đã từng sử dụng, làm ơn giúp mình nhé. luôn tiện cho mình hỏi con này có thề up lên android 2.1 chưa nhé, cảm ơn các bạn thiệt nhiều.

cuahangso1
Vđ 1: có thể do bạn xài nhiều, nên tắt bớt ứng dụng ko xài, tắt Backtrack , ... zậy sẽ bớt hao pin
Vđ 2: bạn zô market tìm ứng dụng APNdroid dùng để tắt kết nối GPRS/3G, tạo widget ở ngoài màn hình tắt nhanh
Vđ 3: có thể bạn lỡ chạm vô chế độ im lặng
Vđ 4: có bản chính thức up 2.1 của mạng AT&T rồi. bạn có thể xài bản custom down ở đây http://modmymobile.com/forums/566-motorola-backflip-roms/556727-rom-preclair-v1-0-1-11-3-10-a.html mình đang xài chạy êm

safashion
@nhatblue, cai bản 2.1 đó mình có cần phải root máy mới cài được phải không bạn? nếu mình lỡ cài rồi mà Motorola nó chính thức update 2.1 thì mình có thể up chính thức được nữa không hay là phải xài bản cook luôn? cám ơn

vua_biotech
cảm ơn nhatblue nhiều mình đã thử làm như bạn và chạy rất oke, nhưng còn pin và vấn đề khi mình bấm vô phím gọi để hiện numpad lên thì nó hay bị treo lắm, chắc phải cài lại 2.1 thôi, nhưng mình ko rõ lắm về cách cài, nhat blue có thể ướng dẫn mình chi tiết bằng tiếng việt ko?- chân thành cảm ơn.

spn
Mình hỏi ngoài lề 1 chút nha. Các bạn đã dùng qua BackFlip rồi thì cảm nhận thế nào?? Có những ưu điểm khuyết điểm gì?

Vì mình cũng đang thích em này, nhưng tìm mãi trên mạng cũng chỉ có vài bài preview, thấy ít người bàn tán về nó quá.

dangquang1
Mình hỏi ngoài lề 1 chút nha. Các bạn đã dùng qua BackFlip rồi thì cảm nhận thế nào?? Có những ưu điểm khuyết điểm gì?
Vì mình cũng đang thích em này, nhưng tìm mãi trên mạng cũng chỉ có vài bài preview, thấy ít người bàn tán về nó quá.

hoangnghia71
mình cũng vì kết cái bề ngoài của nó , kiểu dáng khó đụng hàng, cảm ứng rất nhạy, ứng dụng nhiều, nghe nhạc qua tại nghe chuẩn, tiếc cái là pin hơi yếu, nhưng mà ko biết do máy mình bị lỗi hay do pin của nhà sản xuất nó vậnưĩa. mình ko làm gì nếu để nghe gọi thì được 2 ngày, còn mà chơi game hay xem phim thì chưa được 1 ngày, ra tiệm thì họ nói do hệ điều hành nó ngốn pin dữ lắm.đành ngậm ngùi........ hy vọng android 2.1 xử lý được.

thuan-phuong
Mình cũng dùng qua Motorola rồi, đa phần pin của Moto hơi kém. Mình rất thích Moto vì độ bền của nó. Với lại kiểu dáng của BackFlip đúng là không đụng hàng.
Nhưng lại thấy mọi người kêu ca nó nhiều. Không cài được app từ thẻ nhớ, pin yếu, bàn phím dễ xước...

ps: Nghe bào có phiên bản 2.1 chính thức cho nhà mạng AT&T rồi.

inexim-iec
Tôi cũng đang sài backflip, đúng là con này ngốn pin kinh, tuy nhiên nên tắt 3g, wifi, bluetooth, gps, trackback đi khi không cần sài thì pin cũng khá lâu ;)
Ai đã mod lên bản 2.1 rồi thì cho 1 bài tut = tiếng việt đi, chưa dám mod lên vì vẫn thấy ghê ghê :(

hlco
02-08-2012, 09:56 AM
Sao mình sử dụng cái Moto này. khoá màn hình để một thời gian lâu khoảng 45ph hay 1 tiếng là không nhận được cuộc gọi. mặc dù bên kia vẫn nghe nhạc chờ. nhờ anh em giúp giùm