PDA

View Full Version : Hỏi về lỗi Android Market

tanthanhfurniture
02-08-2012, 09:54 AM
Anh em cho mình hỏi chút, điện thoại mình đang gặp vấn đề: sau khi vừa format factory, vào market cài mấy ứng dụng bình thường (kiểu như evernote,viet mobi, money lover...) thì ok, nhưng vài ngày sau vào lại vẫn mấy ứng dụng ấy trên Market thì bị báo "ứng dụng không tương thích với máy", và format factory máy thì lại ok. Anh em nào biết lỗi này chỉ giúp mình với. Thanks nhiều ^^

chyngjeeng
cái này chắc do market thôi chứ cũng như hồi xài symbian khi cài nó báo " ứng dụng ko tương thích... " mà vẫn cài đó thôi , quan trọng là báo vậy mà có ảnh hưởng ko . Nếu ko cho xài hoặc bắt remove thì cài lại xem sao . Tất nhiên là cài bản khác ( là update đó mà :D )

huda
Cái chính là không cho cài nên em không thể cài anh ạ ! Cái này đâu giống Symbian, khi mình đã có file sis rồi, còn đây mình chẳng có file apk nào cả, chỉ có mỗi market link !

dongthanhqn
cài thử cài appbrain vào thay cho market

tanphuoc
Appbrain thì lúc nào cũng cài, nhưng nó cài đặt cũng thông qua market thôi, dù có cài fast web install đi nữa ! Mình lại format tiếp rồi :-<. Để cập nhật phần mềm cho anh em trên appstore khổ thế đấy :((

thanhlongcoltd
Mình cũng đôi lần gặp trường hợp này (nhưng không nhớ rõ là xảy ra với Rom nào nữa, vì mình up rất nhiều ROM cho con IS của mình). Nhưng khi down soft đó từ nguồn khác về thì lại cài đặt ngon lành. Cũng có lần mình down file .apk của một soft (ví dụ Gentle alarm 3.2.2) từ một nguồn ở diễn đàn khác thì không cài được nhưng khi down từ apktop về thì lại cài ngon lành. Cái này có thể là do file nguồn bị break trong lúc tải về thông qua market hay qua một công cụ nào đó....
Hiện mình đang xài market 3.3.11 thấy cũng ổn định lắm.

keithng
Cám ơn các bác, mình format lại rồi, chắc từ nay anh em sẽ không được nhiều phần mềm như trước thôi :))

bsff20
Hóa ra bác post app bên appstore.vn, hình như cũng việt hóa thằng Screenshot It 2.03 thì phải... :D

hwakyungbc
Đúng bác ạ, mình phụ trách toàn tập appstore.vn cho Android :)), chứ dùng bình thường thì sao phải lăn tăn lỗi nhỏ như này ! Dạo này bận quá nên không còn thời gian Việt hoá nữa !