PDA

View Full Version : Hiện tại, có chiếc điện thoại nào "thông minh" hơn GLS2 không?

chinhanh_fipexim
02-08-2012, 09:49 AM
Em đang có ý định mua điện thoại smartphone, nhưng vẫn còn đang phân giữa GLS2 và các dòng điện thoại khác như HTC, IP4, SE Arc… không biết đâu mới là chiếc điện thoại "thông minh" nhất?

Thấy trên mạng mọi người đưa ra ý kiến trái chiều nhau rất nhiều, mỗi người một ý đúng là thật khó cho em quá. Hiện tại, em đang nghiêng về GLS2 về những tính năng vượt trội của nó so với các dòng sản phẩm cạnh tranh... Nếu làm một phép so sánh, thì có lẽ cấu hình của S2 là mạnh và chuẩn nhất, cấu hình chip lỗi kép 1.2GHz nên xử lý cao hơn IP4 rất nhiều, có phải không ạ? Màn hình super amoled plus , quay phim full HD rất đẹp, nghe nói là chuẩn nhất lun... :D

Em nghe nói S2 đang có một vài lỗi nhỏ nhặt, nhưng em thấy mấy lỗi đó em cũng không quan tâm lắm, vì ít khi nào sử dụng điện thoại với chế độ kém như vậy... Không biết nếu bỏ qua vài lỗi nhỏ nhặt của GLS2 thì nó có phải là chiếc điện thoại "thông minh" nhất hiện nay không ạ? :-"

Em thấy giá cả nó cũng rẻ hơn nhiều so với với các điện thoại smartphone khác... Mấy bác tư vấn giúp em với ạ....! Chiếc điện thoại nào hiện nay được xem là thông minh nhất ạ? L-)

spn
phải hỏi là có điện thoại nào mạnh hơn S2 hoặc hơn S2 ( chug chug ) chứ thông minh thì khó nói lắm vì nó dùng android chug chug mà ? điểm khác nhau giữa các đt android là ỡ nhà sx , theo mình thấy bây h` S2 cũng mạnh , mỏng nữa , màn hình đẹp + to vừa phải , đầy đủ kết nối như OTG , HDMI , WF đủ chuẩn......nhiều lắm , h` S2 là sự lựa chọn hoàn hảo....đối với mình và nhiều ng`
Thấy trong mục bạn kể ra thì Sony Arc đc cái đẹp + chụp hình , ngoài ra nó cũng lỗi thời so với công nghệ h` rồi mà giá thành lại cao
Còn ip4 thì coi như lỗi thời rồi vì nó là năm trc' khi so với côg nghệ năm nay ( có lẽ chờ ip đời mới thì mới biết đc )
Còn HTC mình ko thích cái nào
Còn lại tuỳ bạn chọn :D , mỗi cái của mỗi hãng có đặc điểm riêng nhé
p/s : nếu bạn cũng thích công nghệ 3D thì thêm 1 sự lựa chọn là HTC evo 3D và Lg 3D mới ra , giá cũng tầm mấy cái bạn đưa ra
Chúc bạn chọn đc cái như ý

bsff20
Cái thứ thông minh nhất là con người bạn ạ, điện thoại chỉ nên so cấu hình chứ so chi đến thông minh, nếu xét đến khả năng xử lý tác vụ các kiểu thì là so về hđh, mà cái hđh di động thuộc loại thông minh nhất mình từng rờ tới thì là web OS của palm với RIM OS của BB chứ iOS với Android thì cũng chỉ thông minh vừa vừa thôi :))
Về giải trí thì S2 là vô đối nếu bạn ko có nhu cầu về 3D và ko quan tâm đến mấy con "quái vật" của Docomo bên Nhật.

aumy.wood
Theo như mình thấy GLS2 là được rồi bạn à... Muốn "nhất" thì cũng chả biết cái nào là nhất đâu. Nhưng bây giờ mình thấy S2 đang hot nhất đó... Đi đâu cũng thấy người ta bàn tán về con này... Mình mà có điều kiện thì chắc cũng mua một em. Thấy ông bạn đồng nghiệp đang xài, mình có mượn vọc thử thì thấy đúng là tiện dụng thật, giải trí, hay làm việc đều được... Cấu hình lại mạnh, hổ trợ flash tốt, xem HD chuẩn nữa...

daithanhxk
Tớ thấy GLS2 là chuẩn rồi bạn. Như bạn nói thì bạn có vẻ thích và quan tâm nhiều đến giải trí đa phương tiện, thì với công nghệ super amolded plus của S2 mang nét màn hình cực nét và cho hình ảnh đẹp sẽ hợp với bạn đó. Mà S2 hợp túi tiền hơn rất nhiều khi sở hữu cấu hình cao nhưng giá cả chỉ xấp xỉ các dòng smartphone khác

furniweb
Đồng ý với bạn này. S2 hổ trợ flash tốt, nói chung về giải trí thì S2 đáp ứng hầu hết các nhu cầu từ xem phim, lướt web sống động, đến quay phim chuẩn HD. Thật sự đáng ngạc nhiên với những tính năng tốt như vậy nhưng giá cả không hề đại gia

khanhgiaco
nếu nói về chức năng thì bạn sẽ không phải suy nghĩ khi mua gs.còn nếu bạn muốn đẹp và được để ý thì nên ip.t thích android nên t khuyên bạn nên mua gs.hehe

danglongco
iphone 4 đi bạn, đã xài cảm ứng thì ko có cái nào qua được apple đâu,cảm ứng của apple là số 1, xét về tổng thể thì ip4 ăn đứt tất cả, thiết kế được châm chút rất tỉ mỉ, cấu hình thì ko cần phải chip lỗi kép mới mạnh đâu bởi vì apple đã thiết kế phần cứng đủ để đáp ứng cho các ứng dụng chạy mượt mà, chơi games trên iphone thì các điện thoại khác chỉ đáng xách dép cho nó thôi

duyenhai01
chính xác thêm 1 cai nữa là hàng ss hay lg htc nhanh mất giá lắm..ip bán lại cũng đỡ lỗ.:d

longdatautovol
Không có chiếc điện thoại nào thông minh nhất, chỉ có bạn dùng như thế nào để trở thành người thông minh và biến nó thành thông minh nhất