PDA

View Full Version : Chơi nhac Lossless !

ptchien
02-08-2012, 09:39 AM
Chào các Bác.
Hiện em đang có 2 thắc mắc
Thứ Nhất: Em đang định mua một con Q-mobile S10, em thấy nó có Android 2.2 nhưng trong thông số kĩ thuật thì thấy nó không hỗ trợ nhạc Lossless (LL), e thắc mắc, khi nó có hệ điều hành, chíp đơn nhân (600Mhz) thì chỉ cần có chương trình chơi được nhạc LL là nó sẽ chơi được phải không ạ ? Hay với cấu hình phần cứng hiện tại của con Q-mobile S10 thì không đủ mạnh để giải mã nhạc LL, xin các Bro (nhất là các Bro chuyên về điện thoại nghe nhac) giúp em với ?
Thứ hai: Hiện tại có bao nhiêu điện thoại (mà các bác biết) chơi được nhạc LL (hay chỉ cần điện thoại có HĐH là chơi được) ?
Rất mong sự hỗ trợ từ các Bro, cảm ơn Anh, Em rất nhiều !

huongmoi
Mình chỉ nge nhạc chất lượng cao MP4 tên đt thôi chứ Lossless chắc o tải nổi

tuanhien-button
em cũng chả biết, nhưng em nghĩ với cầu hình phần cứng thì có giải mải đc thì chất lượng cũng ko ăn thua, với nền tảng chip âm thanh và loa của máy, thì em nghĩ cứ mp3 mà táng, lossless thì pc hoặc đầu HD đi ạ.

huda
Theo mình biết thì các HĐH hiện nay như Android, iOS đều cần phần mềm hỗ trợ mới nghe đc thì phải bạn à. Mình đang xài P500 nghe cũng ổn.
Bạn thử xài phần mềm này xem sao: andLess
Nguồn: từ các bác tinh tế :D

accap
bác nói sơ qua xem sao, em đang dùng LG GT540 không thể cài trên thẻ nhớ được :(