PDA

View Full Version : Chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Motorola Milestone

tamexim
02-08-2012, 09:37 AM
Mình lập Topic này cho các bạn sắp, đang và đã sử dụng Motorola Milestone. Các vấn đề trong quá trình sử dụng, các thắc mắc, và các kinh nghiệm sử dụng máy. Bản thân của mình cũng đang sử dụng Milestone nên rất cần thông tin về nó...

Xem Motorola Milestone chạy Android Froyo 2.2 tại đây.
http://www.youtube.com/watch?v=r2k9bOfGffg&feature=youtube_gdât

cuahangso1
mình đang gặp vấn đề về tin nhắn trên milestone tin nhắn dạng thread chỉ nhận dc thread đầu tiên khi mình gởi thread thứ 2 trở đi thì máy báo là message not sent thế thì phải làm thế nào đây bạn

accap
Bạn thử gửi lại xem, tình trạng này mình chưa gặp bao giờ. Trường hợp này theo mình chỉ xãy ra khi gởi cùng lúc 2 số khác nhau với cùng một nội dung, và chỉ một số gửi được...

chyngjeeng
mình mới dùng Milestone, máy mình bị tình trạng là khi mình cắm cáp kết nối với máy tính thì ko được mà mình ấn vào màn hình thì tự bị chuyển linh tinh ( ko theo ý mình muốn ). Như vậy là làm sao vậy

thanhhacfurniture
mình muốn mua một cái bao da cho em milestone thế nhưng lại e rằng cái nắp đóng của bao da dùng theo nguyên tắc hít như nam châm.
ko biết cái này có ảnh hưởng j đến em milestone ko các pác?

xin cho ý kiến giùm....

vietsonpte
cái này bạn qua box mua bán đi,có nhiều lắm mà

chyngjeeng
Mình đâu hỏi chỗ mua hay kiểu dáng bao da. Mình chỉ hỏi về tác dụng của từ trường với milestone thôi.

thinhphat
À! Nguyên nhân là do máy tính của bạn chưa có dây nối đất đấy (G) hay còn gọi là dây chống giật. Nếu bạn dùng PC thì nên có dây tiếp đất. Còn dùng Laptop thì đừng xạc pin trong lúc đang kết nối với máy tính nha! Do nguyên nhân trên đã làm do tính năng cảm ứng của máy không chính xác đó...

Theo mình nó chẳng ảnh hưởng gì đâu bạn! Vì đã là bao da dành cho điện thoại mà.

qtuanfashion
máy mình dạo này thỉnh thoảng khi kết thúc cuộc gọi thì màn hình ko hiện lên, mình ấn nút nguồn hoặc trượt phím ra cũng ko lên, có lúc sau thì lên có lúc ko lên mình phải tháo pin và khởi động lại. Và thỉnh thoảng máy tự restart lại............... Như vậy là bị sao vậy, giúp mình với!

keithng
Milestone có chức năng tự tắt màn hình cuộc gọi khi để gần mặt hay bất cứ thứ gì mà khi để gần màn hình. Trường hợp của bạn chắc mình nghỉ bàn tay của bạn đã để gần màn hình. Bạn phải để ý phía trên góc phải màn hình đó, có bộ cảm biến mằn ở đó. Thỉnh thoảng máy tự Reset là sao bạn? Hay là đang chạy chương nào đó. Bạn thử kiểm tra thẻ nhớ xem.