PDA

View Full Version : có jailbreak cho iphone 4 xài mạng CDMA [SOLVED]

khanhgiaco
27-07-2012, 04:24 PM
Như tiêu đề các bác có biết Toll nào JB cho iphone 4 xài mạng CDMA không xin chỉ giáo giùm ( chỉ JB không UL )
IPhone 4 FW 4.2.10 ....thanks

watermandanang
Hiện nay đã có Untethered JB cho FW 5.0.1 nên bác có thể upgrade ip4 CDMA của bác lên FW 5.0.1 rồi dùng Redns0w 0.9.10b3 (mới nhất) để JB.

dongthanhqn
thanks Bác đã nhiệt tình trả lời >>. mình úp lên 5.0.1 = FW gốc của Apple nhưng bị lổi 3194 ....? bây giờ bị dính cáp làm sao xử lý dây bác ....?xin tận tình hướng dẩn từng bước ...mình xài itunes mới nhất & win7 ...cho hỏi có cần xoá file host không ? xin trả lời gấp ...cám ơn

umivungtau
Lỗi 3194 là do host file của bác đang chỉ về Cydia, cần phải sửa lại.
1) Bác có xài TinyUmbrella hay không? Nếu có thì làm như sau. Chạy TinyUmbrella --> Advance tab --> Uncheck cái "Set host file to Cydia" để fix lỗi 3194.
2) Bác có thể tìm file host trong máy, ko cần xóa cả file host mà chỉ cần xoá mấy cái dòng có liên quan đến gs.apple.com trong file host mà thôi.

truongthanhthuduc
cám ơn bác đã nhiệt tình hướng dẩn ...mình làm theo là được ngay ;) ...mình có một chút không hiểu ..mong bác trả lời thêm..đó là sao khi xoá file host thì sao nầy làm lại iphone khác ...đã lưu dầy đủ SHSH thì có phãi phục hồi lại file host không ? và sao trong cydia ..phần dev team ( http//: repo666.utrasn0w.com ) trống lốc ....??không có gì cả vậy?thanks .

hungbaoco
1) Hiện nay do tình hình server quá tải nên Ultrasn0w đã được di chuyển qua server khác. Bác có thể tìm được Ultrasn0w trên Cydia bằng chức năng "search". Mình nghĩ sau khi server ổn định lại thì họ cũng sẽ chuyển về chỗ cũ mà thôi.
2) Mình ko hiểu rõ câu hỏi về file host của bác cho lắm. Cơ bản là do hiện nay Apple vẫn đang sign SHSH cho FW 5.0.1 nên chuyển file host về thẳng server của Apple thay vì server của Cydia. Sau này nếu muốn lấy SHSH từ Cydia thì vào file host và chỉnh lại (thêm dòng gs.apple.com vào...) Hoặc dùng TinyUmbrella cũng đơn giản hơn, khỏi rắc rối.

hwakyungbc
oh ! Mình hiểu rồi ..cám ơn bác ...đang tận hưởng Cydia đây ;)