PDA

View Full Version : iMessage "Watting for activation" !

coimexco-cty
27-07-2012, 04:01 PM
Em dùng 3GS old bootrom bb 5.11.07. Úp lên FW iOS5 final custom do em tự build = sn0wbreeze-v2.8b8 mọi việc ổn cả chỉ duy nhất iMessage bị tình trạng "Watting for activation".Em dùng SIM MobiFone.Nhưng nếu dùng VIettel thì lại active đc ?!

Mặc dù em đã làm !

1: Deactive lại = redsn0w_win_0.9.9b4
2:Unlock = ultras0w 1.2.4
3:Cài SAM -->rồi deactive-->revert..-->bật Itunes để active thì bị lỗi 1630 ko nhận carrier này nhưng cột sóng vẫn căng nét.SAM cũng bảo là wildcardaActived ! nhưng iMessage thì vẫn ko active nổi !(có lẽ iMessage thấy iTunes báo lỗi vậy nó cho là Phone chưa active đc >_<)

Các bác có cách giải quyết nào ko cho em xin ý kiến!

Thanks
P/S: Wifi lúc nào cũng sẵn sàng bật rồi nha !

bef34
đọc : http://gsm.vn/f502/chia-se-vai-hinh-anh-restore-custom-fw-jailbreak-ios-5-tren-iphone-3gs-bootrom-cu-264738/index3.html

bắt đầu từ bài #22

umivungtau
Em đau đầu thì anh cũng đau ké vậy =)).
em restore backup của từ ios4 đúng không ?.
nếu mà em đã tìm ra lý do thì đừng restore from backup nữa =)).

Setup as new lúc nào cũng tốt hơn nhưng .... đúng ra là restore từ backup vẫn phải ok.
Nhưng có thể backup của ios4 không tương tích với ios5 ...

duongtramanh.bdg
Vẫn restore từ ios 4 lên 5 ngon lành, 3gs lock 5.13.04, xài được iMess, nhưng ko ham, vì xét cho cùng nó tệ hơn Ym!

chyngjeeng
đúng rồi đó anh ơi, em restore từ iOS4, bó tay luôn, nguyên ngày mới tìm được lý do, cũng may em cho contacts nó lên icloud nên restore lại cái phần quan trọng đó rồi. Giờ hì hục cài từng cái app:((

vinatex
Em hiểu ý anh và e đã đọc nó trước khi em làm rồi!. E build custom hackactive để vào đc springboard sau đó cài ulstrasn0w để unlock rồi cài tiếp SAM-->vào SAM deactive --> Cắm Itunes là đc mà ! nhưng chỉ Ok với sim Viettel thôi ! còn sin Mobifone thì bó tay ^^ nó bảo carrier này nó không update đc (error 1600)!
Cảm ơn anh nhiều vì đã support em !Giờ thì em ko cần imessage nữa !^^

p/s:ae lưu ý 1 chút là cái backup "Addressbook" ở iOS4 mà copy = funbox ra rồi bây giờ đè lên cái AddressBook của iOS 5 ko đc đâu nhé ! nếu có đc thì máy cũng ko ổn đâu !mình bị òi giờ ko có cách nào để copy lại đây ! chỉ khổ những ai có cả ngàn số ^^

forimex_sbc
Bạn vào install0us cài google contacts syns để backup&restore contacts bằng google mail nhé bạn. have fun

accap
Lưu ý bạn một chút:
- Custom 5.0 không có hacktivate mà bạn phải chạy JB bằng redsn0w một lần nữa mới hacktivate
- Mình đang xài mobifone

Backup contacts theo cách copy thủ công như thế này thì ít khi thành công lắm. Trước đây mình cũng hay làm theo kiểu đó, thấy mất công mà lại không được nữa. Cách tốt nhất là backup bằng itune, giờ có icloud rồi thì cho nó lên đó cũng ok

benco_group
-----> không hackactive thì làm sao vào đc springboard ^^.Nói chung là hên xui cái mobifone này ! còn mạng khác thì vô tư ! chắc do SAM chưa OK lắm !
----->mình đang dùng đây ! thấy iCloud tiện thật ! thíc nhất cái Contact đc lưu như vậy ! lần sau restore bét nhè ! ^^