PDA

View Full Version : Iphone 4 4.2.1 up lên 4.3.3 FW gốc lỗi hiển thị 1 vạch sóng xin giúp

truongthanhthuduc
27-07-2012, 03:55 PM
Tôi dùng Iphone 4 bản quốc tế, đã lưu tất cả các SHSH. up từ 4.2.1 lên 4.3.3 FW gốc bị lỗi 1013, đã dùng fixrecovery để thoát, nhưng sóng chỉ hiện 1 vạch mặc dù gọi được bình thường. Kiểm tra lại BB FW thì thấy vẫn là 01.59.00 làm đi làm lại mấy lần vẫn bị lỗi như thế và BB không nâng lên mặc dù restore FW gốc. Làm thế nào để nâng BB lên để không bị lỗi hiển thị 1 vạch sóng và tại sao lại bị lỗi như thế? liệu có phải máy bị thay linh kiện gì không? cách đây 2 tháng tôi đi ra hiệu mở máy để lau phím Home bị bẩn, thợ đã tháo lắp máy ngay trước mặt tôi.

bef34
Bác dùng tiny umbrella lấy shsh 4.3.3 về rồi chạy shsh 4.3.3 nhớ tap qua thẻ Advanced check dấu vào mục "UPDATE IPHONE 4 BASEBAND " mục đích là cho nó lên BB của fw gốc 4.3.3 luôn. lổi một vạch sóng là do version mới mà bb cũ đó.

hungbaoco
Cảm ơn bác puhaovn tôi đang thử dùng tinyumbrella để chạy shsh 4.3.3 đây bác ạ, nhưng vấn đề là chạy như thế nào? tôi mới chỉ thử đưa iphone về DFU rồi chạy fix recovery, trong tab advance chọn thêm mục update iphone 4 baseband nhưng vẫn chưa thấy có thay đổi. chắc phải restore lại thêm cái nữa bác nhỉ. cảm ơn bác nhiều đã cho lời khuyên.

UOTE=puhaovn;1999191]Bác dùng tiny umbrella lấy shsh 4.3.3 về rồi chạy shsh 4.3.3 nhớ tap qua thẻ Advanced check dấu vào mục "UPDATE IPHONE 4 BASEBAND " mục đích là cho nó lên BB của fw gốc 4.3.3 luôn. lổi một vạch sóng là do version mới mà bb cũ đó.[/QUOTE]

---------- Post added at 06:28 PM ---------- Previous post was at 06:03 PM ----------

Vẫn không được bác ạ. Có lẽ bác phải hướng dẫn cụ thể hơn giúp tôi, tôi vừa thử restore lại vẫn không được mặc dù đã làm lại save shsh đánh dấu vào mục update iphone 4 baseband. Có lẽ tại khi restore iphone 4 vẫn tìm lại cái FW có shsh không nâng baseband đúng không bác? Mong bác trả lời sớm, thanks bác!

photodecor
Bác cấm iphone vào rồi dùng tinyumbrella save shsh về.Sau đó chạy shsh 4.3.3 bằng cách nhấp vào nó rồi chọn "Start TSS Server" sau đó mở itune lên restore fw gốc 4.3.3 bình thường.Nhớ là tinyumbrella vẫn chạy song song vơi itune khi restore, tiny umbrella phải chọn mục " UPDATE IPHONE 4 BASEBAND" trước khi chạy. Quá trình restore sẽ nâng bb nên hoàn toàn không báo lỗi gì cả nha.

duyenhai01
Chủ bài viết hãy cẩn thận và hiểu rõ.

Nếu không muốn update baseband mà không bị lỗi hiển thị sóng thì cài ultrasn0w vào máy !!!

Máy của bạn là quốc tế nên không sợ bị lock. Update baseband hay không là tuỳ bạn ...

** Iphone4 khi update firmware mà không update baseband thì máy sẽ rơi vào recovery và cần phải thoát ra bằng fixrecovery ... Như chủ bài đã diễn tả.

*** iPhone4 khi update firmware + update baseband thì sẽ không bị rơi vào recovery ... Người dùng cần phải hiểu khi nào update baseband được, khi nào không được.

minhduongf
xin cảm ơn bác puhaovn, tôi đã làm xong rồi, phải thoát skype mới làm được bác ạ, cũng mãi mới tìm ra nguyên nhân được bác ạ