PDA

View Full Version : Virus hay không virus?

truongthanhthuduc
24-07-2012, 05:00 PM
Gần đây Tất cả các trình quản lí file trên máy của mình đều không đụng được vào một số folder trong máy hoạc thẻ nhớ. Số lượng các thư mục "dính" vụ này ngày càng tăng, lúc đầu là 1 số folder trên thẻ bây giờ là các folder trên máy, điều đau đầu là các folder này hầu hết là các folder mình hay đụng tới để cài đặt hoặc remove FW. Mình dùng cái Anti Virus của SimWork(không biết tên hãng đúng không:confused: nhưng đại loại là như thế) quét liên tục nhưng không thấy virus nào cả, thật lòng mình không tin cái FW diệt virus này lắm, hồi xưa máy thằng bạn dính Virus Bluetooth mình cài cho nó cái này không diệt được con nào cả. Bạn nào biết nguyên nhân giúp mình với. Mỗi lần đụng phải các folder này là máy chạy chậm như rùa, gần như treo máy-> reset máy. Đừng "bắt" mình 4mat nhá:D. Thanks all!
Nhân tiện ai có cái FW nào diệt Virus cool nhất share mình với. thanks!:P

camphat
muốn diệt hệt thì bạn tháo ổ cứng của mình ra,gắn vào 1 máy khác.Rùi Scan thì tốt hơn.
Nên phôi hợp nhiều Sòt Virus để Scan bạn ah. Bkav,Symantic, Fire-lion,...

furniweb
trên Đt thì xài cái Kaspersky đi ! Mạnh lém !!!!

hanoi-evc
Đang kiếm Kapersky quét thử. Thanks all:D

tai-viet
Sao mình search trên 4shared ra toàn là file trên 23MB không vậy ???mình muốn bản cho ĐT mà:o Bạn nào có bản full share cho mình với , bữa nay bận quá nên không có nhiều thời gian search. Thanks all!

lesen.dv
tốt nhất là format máy cho xong!

duongtramanh.bdg
tui có bản kasper cho mobile nè bạn điền key lần lượt thế này nhé: Aaaaa-aaaaa-aaaaa-aaaa3

myanco2003
Lần nào cũng thấy bạn nói 4mat cả:o không có giải pháp nào hay hơn sao?

tanthanhfurniture
Có nhiều khi anti virus không thể diệt hết được,vì nó là bản bẻ khóa nên không thể update các loại virus mới xuất hiện,cho nên format là giải pháp tốt nhất :D .