PDA

View Full Version : vấn dề về phím 4chiều của N-Gage QD

thinhphat
24-07-2012, 05:00 PM
kon ngage of em mấy bửa nay tự nhiên 2nút lên xuống bị bấm ko dính.bấm mún gẫy ngón tay nó mới dính được 1cái.Bác nào pik cách trị giúp em với.[-O<[-O<

inexim-iec
Bạn có hay làm rớt máy ko? Nếu hay rơi may thì có thể do con Ngage của bạn bị nứt sườn phía sau, chỗ gắn nắp pin đó, nếu nó nứt to quá thì sẽ gây hiện tượng con ốc gắn khung màn hình với sườn bị hở, hình như cái này nó liên quan tới chỗ điều khiển bộ phận bàn phím từ đó gây ra hiện tượng ko bấm đc nút.

Hồi trước con QD của mình bị rơi cầu thang, bị nứt rồi ko bấm đc nút số 1 và nút xuống với nút ngang bên trái, mình đem ra thợ thì nó lấy keo 502 dán vào, thay luôn cái sườn, dc vài bữa lại bung ra, lại ko bấm đc, bực mình quá mình mở vỏ ra, thấy khung trên bên phải gần con ốc bị rời ra 1 ít, mình lấy tờ lịch xé 1 góc rồi gấp nhỏ lại, để vào đè lên trên cái khung màn hình, đóng nắp lại, chạy ro ro, tới giờ vẫn bt.

Vaio + Piaggio
:bz:bz:bz:bz:bz

dalatbeco
co ai co ban slick 0.45 cho n gage k?giup to voi

tanphuco
Bạn lấy phim ra rồi lấy cồn hoặc dung dịch tẩy lau qua cái chỏm cao su rồi lắp thử lại xem sao , tiện thì lấy bông lau lun cả phím nha .

cuahangso1
ok!để mình làm liền.sẵn tiện ông anh mới mua cho 1cây vít lục giác.:D

danglongco
Bạn post bài sai chỗ rồi nha bạn, Slick thì bạn qua box Ứng Dụng, coi chừng bị ban nick do spam.

Nhân tiện cho mình hỏi babyboy cây vít lục giác nhiêu tiền vậy? định mua 1 cây nhưng chưa mua đc

keithng
Ngoài việc lau miếng cao su của phím 4 chiều,bạn nên lau luôn trên main ngay chỗ phím,nó có những miếng đồng,cà cà cho nó sạch,lúc đó bấm nhạy liền ah.

ptchien
bạn cứ tháo máy ra chọc phá thoải mái, ko hư đâu mà sợ, chọc thì chọc nhưng đừng để là đứt dây màn hình là được,. nhớ lau luôn phím C luôn. trong diễn dàn đã có người hướng dẫn rồi đó