PDA

View Full Version : NgageC lỗi memory full

watermandanang
24-07-2012, 05:00 PM
tình hình là em mới tậu đựoc cái MMC 1G chính hãng tren thế giới di dộng, cài một loạt game kinh điển vào chơi ^^! nhưng tình hình là có vài game bị lỗi out ra và thông báo : memory full e đã tắt hết các chương trình đang chạy rồi, làm sạch ỏ C còn dư 2M8 vậy mà vẫn bị thế, ai có kinh nghiệm gì giúo đỡ em với ^^!
tiện thể gửi cho anh em ở HN , siêu thị Thế Giới Di Động đang có chương trình đổi thẻ nhớ cũ lấy thẻ nhớ mới 1G bảo hành một năm hẳn hoi, ai có nhu cầu lên cấp thẻ 1G thì nhanh chân đi đổi đi, tiết kiệm dc 1 phần đấy ^^!:>:>

keithng
hình như là thẻ bị lỗi bạn ah

tuanhien-button
Trường hợp của bạn đã có nhiều mem bị rồi. Có thể do bạn cài nhìu ứng dụng quá. Bi giờ bạn thử cài lại từng game một và xem cái nào lỗi như bạn nói.
Có thể cài bằng bộ cài khác hoặc ver khác xem sao.

coimexco-cty
thẻ công ty chính hãng lỗi sao được, chạy ổn là khác, chắc là do lỗi game hoặc cài quá nhiều rùi, để cài lại xem thử.
được cái là dùng thẻ mới thì hiện tượng mất một số icon chương trình sau khi thoát MP đã không còn ^^!

duongtramanh.bdg
nếu bạn đã thoát hết chương trình mà vẫn báo memory full thì mình sợ do ram :-SS

qtuanfashion
chẳng phải tại ram hay lỗi game gì đâu.Bạn kiểm tra xem đã cóp đủ phần Lib chưa.Nhiều khi thiếu Lib hoặc xung đột Lib làm cho máy ko chạy đc game và báo Memory full

thinhphat
mà nhân tiện bạn cho mình hỏi đổi thẻ ở Thế Giới Di Động có phải các thêm tiền ko thế?Đang từ thẻ cũ 512 mà đổi đc 1 Gb mới cơ à;;);;)

cuahangso5
Thêm tiền là điều tất nhiên rồi bạn à ! ở đây thẻ bạn DungBro hiện tại đang lỗi phần system rồi ! bạn nên cài lại cho kĩ data...Giả sử khi chép các game bạn phải vào trong từng thư mục để copy tất cả các file trong đó và đưa vào các thư mục tương ứng trong thẻ nhớ như libs, recogs....v..v trong quá trình chép sẽ dẫn đến replace file ( thế chổ dữ liệu). Khi replace nó sẽ hiện ra cái bảng thông báo cho ta bists được tạm hiểu là:
"có một file cùng tên đang trùng, bạn có muốn thế chổ nó ko"
Thì phải xem ...File bên dưới trên bảng thông báo là file mới vào, còn file cũ của game trước phía trên, trường hợp bên dưới lớn hơn thì ta chọn YES, mà bé thua chọn NO nhé nếu bằng nhau chọn YES hoặc NO..Ko nên để ảnhthông báo hiện ra mà nhấn "yes to all" ...
Cứ như vậy chép từng game từng thư mục phụ là được thôi..

Chúc làm tốt !

pjhuyenhanh
DungBro cho hỏi cái.Hôm nay vừa ra Thế giới di động định đổi cái thẻ 1Gb.Nhưng mà bọn nó bảo chỉ đổi cho thẻ Mini SD 1gb thôi chứ có đổi cho thẻ MMC như bro nói đâu.Mà thẻ Mini thì NGage xài sao đc:-w:-w

tanthanhfurniture
Thì đúng rồi. Thường thì thẻ MSD dùng cho dòng máy S40. Còn như S60 thì là thẻ MMC ( loại thẻ to như Ngage).