PDA

View Full Version : Micro cho tai nge vi tih' (QD)

safashion
24-07-2012, 04:59 PM
Các bác cho em hỏi có cách nào xài mc cho tai nge vi tính ko ạh. Tại em xài jack chuyên wa tai nge vi tính, but vừa đi đường ng ta gọi điện lại thì fải rút tai nge ra rùi cầm tay trl ><", ko có mc trl lun bực trong mình ghê, có ai bik làm cách nào chỉ tuii zớiiiiiiiiiiiiiiiiiiii #-o

photodecor
tai PC có 2 jack như C sao sài:D
chỉ có mod lại thì hên xui:-SS

lengo_ltd
Đành chấp nhận thôi. Với lại rút ra nghe có sao đâu. Đấy là chưa kể khi bạn đang nghe nhạc mà có ng gọi đến nó còn hát ông ổng ấy chứ, ko thể đàm thoại đc.

dangquang1
Bình thường , mi cờ rô tai vi tính có thể xài tốt cho n-gageC giống như tai zin 2 jack với dk , mở đầu jack ra thay đổi 1 ít chi tiết
Còn đối với QD cũng phải thay đổi thì mới dùng đc;;)

lengo_ltd
Vậy bác có thể chỉ em làm seo ko. Với lại ở trường hợp tai nghe ko có mc thì có cách nào "gắn" mc dzô đc ko bác, chỉ em với ><"

qtuanfashion
Mai mình vẽ hình up lên choa , mới vừa đi công tác về ! ;;) mà cậu này khoái độ tai nghe cho QD nhỉ ? Sao ko đầu tư 1 con C rồi lúc ấy độ tai nghe cho nó đáng , chứ QD mono mà độ làm chi ?

binhan
Phải đấy ! âm mono chán chết ! nghe cho vui ở loa ngoài thôi chứ nghe qua âm li hay loa vi tính căm vào muốn ói hà :-SS

dangquang1
Như đã hứa với bạn khungdienmatung , tui đã phải cắt cái tai vi tính của mình ra để làm thử . Giải thích dài dòng , chủ yếu bạn hiểu đc nguyên lý như hình thì sẽ làm đc . tốt nhất là thêm 1 cái nút nhấn như hình là ok , khi có cuộc gọi tới chỉ cần click tạo xung tín hiệu 1 cái là nói chuyện vô tư

http://i238.photobucket.com/albums/ff177/lamthanhson/jackPCforQD-1.jpg
bạn chế kiểu gì cũng đc , miễn sao đúng với sơ đồ đấu dây ở trên thôi

aumy.wood
lại xì pam rồi , ;;) bạn hay sưu tầm bên tgdd chắc biết nick boy_gia là ai chứ hả ?
Hình trên chủ yếu là xem các dường nối dây thôi chứ có gì mà rối ?

hwakyungbc
HIC tại em thix xài QD hơn, với lại h cũng khó kiếm đc kon C cho tốt mà đổi kòn fải bù tiền nữa chứ, trong khi em mới 15 tuổi tiền đâu ra, đổi này kia lu bu lém, nên wít định mod cây này./:)
Nhìn và sơ đồ của bác louiskoo thì em cũng hỉu sơ sơ, but rất tiếc là nhà em chả fải sửa dt hay j cả, nên ko làm đc, chắc 3-4 năm nữa em lên TP rùi nhờ bác mod dùm chứ em là po tay :hug: Dù seo cũng thax bác cái là đã fải cắt cái tai nge of bác ra... ^^