PDA

View Full Version : Tin nhắn trên QD

eubia
24-07-2012, 04:58 PM
Hiện tại em QD của mình bị mất file index trong mục c:/system/mail nên không thể hiển thị những tin nhắn trước đây...bây giờ phải làm cách nào để xem lại đc những tin nhắn còn lưu trong máy...(các file tin nhắn vẫn còn nguyên trong máy)...làm cách nào thể hiện lại các tin nhắn như trước đây 8-|

ld-py
bác làm thế nào mà xoá cả file index vậy.Bình thường file này ko cho xoá mà.Chắc bác dùng MSDriver E hả?mất Index rồi thì chịu ko đọc được lại tin nhắn đâu.Tác dụng của Index là để hiển thị hình ảnh của những tin nhắn đó trong mục tin nhắn mà

lesen.dv
Bác này dùng quản lý file vô xoá bậy đây mà, có cách này thôi ! tạm thời bác reset kiểu *#7780# lại nhập mã 12345 nhé, đừng reset kiểu *#7370# nhé, nếu ko sẽ xoá các file save của bác khi chơi game đó...LÀm xong báo kết quả được ko ^^

forimex_sbc
cho em hỏi *#7780# voi *#7370# khác nhau thế nào thế?

hanoi-evc
cái*#7780# là khôi phục cài đặt gốc nó khôi phục lại máy nhưng ko triệt để áp dụng cho những trường hợp máy bị lỗi nhè nhẹ. cách này ko bị mất danh bạ.
*#7370# là khôi phục hoàn toàn như khi xuất xưởng cách này áp dụng khi máy bị lỗi nặng khi cài pm nó gây ra những lỗi khó chịu do pm lỗi hay đụng pm mà cách trên ko dùng đc hoặc khi bộ nhớ máy bị ngốn nhiều quá dẫn đến máy chạy chậm thì dùng cách này rồi cài lại,dùng cách này sẽ mất hết danh bạ vì vậy phải sao lưu lại trước khi dùng.

thienphuong
thực ra thì mình dùng FExplorer để copy mục mail trong ổ C vào ổ E.nhưng trong lúc thao tác mình lở cut thay vì copy.bây giờ mà reset lở mất mấy cái cài đặt lùng tung và dữ liệu lưu trữ trong C thì làm sao...reset kĩu 7780 có ảnh hưởng gì tới file trong ổ C không?****

binhan
Hy sinh thôi,tiếc chẳng được.*#7780# sẽ mất thông tin cài đặt của các soft đã cài trước đó ở trong C:\

tanphuoc
vô lý nhỉ,sao mà cắt được file inbox trong mục mail được,cắt nó sẽ bị Already in use ngay

tanphuoc
Chính xác là dzậy.Lúc cắt nó có báo như thế.khi cắt qua thư mục khác thì file mail và file index sẽ được tạo mới lại...tất nhiên là nó trống trơn..vì thế không hiển thị được tin nhắn...Mình nghĩ rằng để hiển thị lại thì chỉ có cách ngồi sửa lại file index và file mail thủ công thì có thể hiển thị được tin nhắn..nhưng làm dzậy thì đến bao giờ trong khi tin nhắn của mình hơn 1000 tin :-w muốn xem tin nhắn lại mình đã xem bằng note cũng đươc nhưng như dzậy thì tìm tin nhắn cần đọc khá là lâu,mất thời gian...mình cần xem 1 cách nhanh chóng như ban đầu...không biết ai có cách xem nào khác không
còn vấn đề reset mình đã reset và tất nhiên là không có hiệu lực vì 2 file index và mail khi reset chả thay đổi gì

NOTE: Tin nhắn của mình nằm trong index vì mình tạo các folder trong MY FOLDER và sắp xếp tin nhắn theo từng chủ đề

manhhatuna
bạn nên cài MSDriver E để chuyển tin nhắn sang thẻ nhớ.Lúc đó bạn có thể cóp cả cục Mail sang thẻ nhớ rồi đọc tren điện thoại vô tư