PDA

View Full Version : để chơi The king of fighters tốt hơn .

tanbaolong2003
24-07-2012, 04:56 PM
ai chơi trò này đều thấy thích cả, mà nhất là khi đấu qua blootut phải không. Nhưng anh em nào mới chơi và đang chơi chắc hẳn sẽ gặp khó khăn rất nhiều trong việc đọc mã chưởng của tưng nhân vật đúng không. Mình thấy có một số đòn để đánh được phải ấn rất khó, mà ai đánh lâu mới biết được cách đánh đòn ấy nhưng mã đòn dễ hơn nhiều. Và còn một số khó khăn khác như không biết chữ a, b,c ...trong mã đòn ấy tườn thích vơi phím số nào trên phím để ấn, vậy anh em nào có kinh nghiệm về trò này hãy chia xẻ với anh em nha .

=D>

huda
mình có một số đòn đã test qua thấy dễ " thi triển " nên post lên, anh em nào có ý kiến cứ phát biểu xây dựng nhé !
1. Kim
* xuống ,chéo dưới phải, tiến 4 (đá xoáy hai vòng)
* xuống , xuống 8 (đạp chân xuống đất )
* xuống , chéo dưới phải <2 lần> 8 (đá chẻ chống tấn công từ trên cao )
* xuống , chéo dưới trái , tiến 9 ( đòn max với 21 đòn liên tiếp)
2.Kyo
* xuống , chéo dưới phải tiến 8 ( đá lướt )
*xuống , chéo dưới phải tiến 9 ( đòn tay tầm xa )
* xuống , chéo dưới phải tiến <2 lần> 9 (đòn tay chống tấn công trên cao )
* xuống , chéo dưới phải tiến 5 ( đòn tay tầm xa )
* xuống chéo dưới trái lùi chéo trái xuống chéo phải tiến 9 ( đòn max 3 đòn )
......
còn nhiều nhiều thiếu xót bác nào có kinh nhiệm thì báo cho anh em nhé, không biết post ở đấy đúng không các mod nhỉ, nếu không đúng thì move hộ em phát !

keithng
mý cái skill này trong game nó chỉ rồi mà

danglongco
đúng rồi trong phần command list có hết đó bác,command list của mỗi nhân vật đều khác nhau. Trò này chỉ cần biết a, b, c, d tương ứng với phím nào thôi. Em ko nhầm thì
a =5
b=4
c=7
d=8
max=2
Chúc các bác vui vẻ nhé ^^

tqcovtau
Chỉnh handball lại tí há:

a =4
b=5
c=7
d=8
max=9

Thân.

accap
thanks anh em nhưng mình thấy của bác Quyền là đáp án đúng nhất đó thanks xuongrongdat !

ld-py
Em bảo là nhớ ko nhầm thì như thế, vậy là em nhớ nhầm, tại lâu lâu rùi cũng ko chơi, thanks bác đã đính chính dùm ^^

spn
24-07-2012, 04:57 PM
vậy các bác chơi nhiều rồi thì thấy thàng nèo woanh : hay nhất , khỏe nhất , nhìu tuyệt chiu nhất ( bao nhiu đòn kin típ í ^^! )

hobacco
không biết các bác thế \naof chứ mình khoái Kim nhất . tên này đánh được nhiều đòn vừa nhanh vừa đa dạng về đòn cả đòn cận chiến lẫn đòn xa, lại đễ đánh nữa chứ. các bác thì sao , ai thấy trưởng con nào mạnh nhất ?!

sai-gon
em thì khoái cái thằng mà hok nhớ tên gì nhưng nó mặc áo phanh ra và hay bế đứa bé gái ý, Em thường chọn nó và 1 đứa con gái nữa mặc đồ như judo đó.