PDA

View Full Version : Format vẫn giữ tin nhắn với QD

khanhgiaco
24-07-2012, 04:55 PM
Các bác cho em hỏi một tý nhé :

- Con QD của em dạo này bệnh lắm rồi , chắc tại em cài nhiều phần mềm quá hay sao mà nó cứ đơ đơ thế nào ấy, rồi thi thoảng lại báo memory full rồi bắt đóng một vài chuơng trình lại (mặc dù lúc ấy em ko chạy chuơng trình nào cả)

Bây h em muốn format lại máy dùng lệnh *#7370# tại FW của em cũ nên k xài được 4 ngón , xin hỏi sau khi format kiểu này tin nhắn và contact của em có mất hết không , trong trường hợp e ko dùng Contact manager để lưu lại

- Nếu trong trường hợp tin nhắn bị mất , thì em dùng cách này liệu có lưu lại được tin nhắn không ?

+ Trong thư mục C:/System/mail em copy hết toàn bộ thư mục đó bỏ qua thẻ nhớ , rồi bỏ vào PC
+ Sau khi format (trong trường hợp mất hết tin nhắn) em lại copy ngược toàn bộ folder MAIL đã saved vào lại thư mục C:/System/Mail thì tin nhắn có đọc được không ?

Thêm một câu hỏi nữa là Version FW của em là 4.10 nhưng màn hình từ lúc em upgrade tới giờ hình như tối hơn nhiều so với version FW cũ trước khi up , như vậy có bình thường không ạ ?

Cám ơn các bác bỏ chút thời gian đọc qua và trả lời

Thân mến

thuan-phuong
hễ format lại là mất hết bạn àh danh bạ bạn có thể lưu trong sim cũng dc còn về tin nhắn thì mình chưa thử nên chưa bít màn hình bị mờ là đo bạn sử dụng trong 1 thời gian dài làm mờ bóng đèn hình đó bro ah
Welcome to N-GAGE fan club

hoangphuc174
về danh bạ thì dùng backup contac, còn về tin nhắn thì dùng MSE driver bạn ạ, bạn chịu khó tìm trong diễn đàn dùm mình nhé, vì vấn đề thế này cũng post nhiều rồi.
Còn vấn đề màn hình sáng tối, bạn vào tools / setting/ device / display / tăng brightness lên. Muốn sáng hơn nữa thì tìm phần mềm Nlight

tanthanhfurniture
@botao: bạn hỏi rất hay! :D
Về Format thì đã gọi là format thì máy y như lúc xuất xưởng, nên mất hết dữ liệu do "mình" input là tất nhiên. Và cách bạn lưu tin nhắn như thế mình thấy rất khả thi, nhưng thành công 100% hay không mình không dám nói, híc. Phần mềm msDrive chỉ lưu những tin nhắn vào thẻ nhớ (E:\Systems\Mail) sau khi được cài thôi !!!

Còn về màn hình thì theo mình biết QD FW < 4.15 thì màn hình tối hơn >=4.15 (đa số, không biết tại sao :D). Hơn nữa, xài 1 time thì màn hình "xuống màu" là điều tất yếu!

Chúc bạn vui. :)

tuanhien-button
Cám ơn các bác trả lời

Về chuyện format thì em đã biết 99% là mất hết rồi,nhưng chỉ hỏi lại cho chắc thôi :D

Còn vấn đề lưu tin nhắn thì đấy là cách suy của em thôi.Em đọc 1 topic nào đấy có bác nói là ko thể copy file Index trong C:/System/Mail vào thẻ nhớ được mà chỉ copy được những file khác thôi , tuy nhiên em thử copy toàn bộ folder hoặc riêng lẻ file vẫn ngon lành, sau khi chuyển vào PC, thử mở thì đọc được bằng notepad , chỉ có điều là tin nhắn rất dài và có những ký tự thừa rất chướng,vì vậy em phân vân không biết sau khi format lại điện thoại thì làm theo cách trên có được không nữa

Riêng chuyện màn hình thì em lại thấy thế này : Máy em là em mua từ hồi ở nước ngoài (cũng chưa lâu lắm ),thế nên là version FW gốc là rất cũ ( em nhớ không rõ nhưng hình như là 3.xx ) khi đó thì màn hình cực sáng và nét,sau đó lên forum để tham khảo thì em quyết định đi UPGRADE FW , thế nhưng em cứ tin tưởng chắc chắn rằng ở TA đã có version 4.6 thì tây nó cũng phải có chứ , em cứ vứt máy ra hàng huỵch toẹt 1 câu : "Tao muốn up version FW , mày cho tao cái mới nhất !!!"

Lần đầu tiên xài Nokia mà lại chơi ngay Symbian ( trước em toàn dùng SAMSUNG tại khoái âm thanh với cả cũng quen cách xài rồi , nên lúc đó chẳng bị mấy chuyện FW mới cũ gì cả ).Rồi , "ok,chiều mai mày tới mà lấy" thằng chủ hàng trả lời , he he em sướng quá các bác ợ ,nhưng tới hôm sau ra thì em check version chỉ là 4.10 , còn màn hình thì tối , thanh menu hay các Icon khác cũng tối sầm lại , khác biệt rất rõ ràng :( Em khiếu nại thì chủ hàng nó bảo đấy là mới nhất rồi , bọn tao không có cái mới hơn đâu ( biết thế ông dek nhờ chúng mày , đã đắt gấp 4 lần Vn rồi lại còn lởm hơn , nói gì thì nói , em thấy dân VN mình vọc và sửa ĐT chuẩn quá )

Tiếc là không ở HN để có cơ hội nhờ các pak up giùm em , chứ ở chỗ em đem đi sửa toàn bị luộc đồ , lần trước tý nữa thì bị luộc mất cục Pin xịn , thế nên em cứ chần chừ mãi , bình thường thì không sao nhưng cứ động tới điện thoại lại tức điên :D

@Xuongrongdat : Ý em là copy từ đt ra thẻ nhớ rồi mới từ thẻ nhớ chuyển vào PC chứ ko phải là dùng MSdrive để lưu tin đâu,dù sao thì số tin nhắn của em vẫn chưa full box được cơ mà , chưa nhất thiết phải dùng đến soft khác :D

Các bác còn ý kiến hoặc ai đã thử qua xin chỉ giáo giùm em,nếu là những tin bình thường thì em thẳng tay chém rồi , tuy nhiên hầu hết tin nhắn đều của bạn gái em nhắn ,thế nên là em rất băn khoăn và bức xúc trước tình trạng : Lực bất tòng tâm thế này ạ :D

Thân mến

tandaiphat
Hix cảm ơn bác xuongrongdat, hom nọ e làm cái msv cho thằng bạn,copy tin nhắn từ thẻ này sang thẻ khác mà ko được,h mới biết tại sao :D