PDA

View Full Version : loa của N-gage QD

vungtau
24-07-2012, 04:50 PM
bác nào cho em hỏi, con N-gage của em,loa ngoài đang nghe bình thường, hôm đây nghich nghịch cùng ông huetohoang, hai thằng bỏ ra vệ sinh máy, thằng kia thì bị trắng màn hình, em thì vân được nhưng có điều loa ngoài lúc được, lúc không, lúc nào ko được thì lắc lắc vài phát lại ăn, bác nào gặp trường hợp này chưa, chỉ em với

hobacco
bác bị trắng màn hình xem lại chân tiếp xúc màn hình trên main, cắm lại cho chắc .
cậu thì siết chặt ốc là OK

goldenbee.admin
bây giờ đập đập, lắc lắc cái loa nó cũng ko nên nữa bác ạ, không hiểu bị sao nhỉ, hay là chết loa, thay thì bao nhiêu hả bác, em ở hà nội ra đâu thay

timber
Loa vẫn chưa hư ! do khi lắp loa vào chưa khít với vị trí của nó ! Bạn tháo ra lắp cho cái khía trên cùng lọt xuống rãnh khía của nó. Dùng ngón tay đẩy nhẹ sao cho hai chân nằm bên dưới là được. Xem kỹ tấm đen trên loa có bị kẹt hai nút đồng hay ko ? lắp vào dùng ngón tay ấn nhẹ lên hai nút đồng trên cái miếng màu đen mà thấy nhún nhún như có lò xo xem như ổn rồi đấy, vặn lại cho khít là xài ok thôi. Đó là cách cho bạn thử loa khi ko có VOM, chứ mình có VOM đo thì dễ hơn, chính xác hơn ;;)

vua_biotech
đúng đó.coi lại chân tiếp súc của loa..nhiều khi ráp vào chưa khít.nên lúc được lúc không.lắc wá nó lệch ra lun nên im re.còn màn hình bị trắng là do khi siếc ốc k chặt.nên màn hình k lên được..siết chặc ốc đi bạn.mình cũng đã từng gặp rồi..good luck\m/\m/

tanphuco
coi ngay chỗ chân tiếp xúc của loa có cham dô mạch của máy hem nếu không thì chỉnh lại chân xong xiết chặt ốc là oki hà

vungtau
màn hình trắng ko fải do ốc lỏng đâu.
1 là bị gãy socket chân màn hình cái này thì mua man hình khac' thay vào
2 là lỗi flash.Phải chạy FW lại thì hết,chạy lại thì khoảng 50k thôi còn muốn miễn fí thì mang wa cho anh 7

qtuanfashion
bác ơi chủ thớt đang hỏi về vấn đề lỏng ốc ở loa chứ đâu có hỏi về vấn đề trắng màn hình nhỉ 8-}8-}8-}8-}8-}8-}

photodecor
con ốc của mình bị cùi quá, bác nào biết mua bộ ốc mới của con N-gage ở đâu, chỉ cho mình với, mình ở Hà Nội , thanks

thuan-phuong
Ý nguy hiểm quá, hôm trc thấy cái loa bị rè mở máy nghịch chơi, lay hoay mãi mới mở đc. May chưa bị die màn hình ^^". Cho mình hỏi sau khi độ load ngoài thì nghe nhạc hay ko?
em đang tính độ mà chưa biết nên độ loa nào! mong các bác tư vấn giúp em! Cảm ơn!