PDA

View Full Version : Format chỉ là chuyện nhỏ!!!!

grdoor
24-07-2012, 04:50 PM
đây là fan mềm giúp các bạn back up lại toàn bộ data ổ C,rất hữu ích khi bạn nào muốn format máy mà vẫn muốn giữ lại các dữ liệu như tin nhắn hay danh bạ,giờ thì việc format chỉ là chuyện nhỏ đúng ko:D
Cách dùng đơn giản lắm,mọi người cào vô thẻ rồi vô fan mềm chọn back up ,nó sẽ sao lưu toàn bộ ổ C của bạn vao E/backup, sau khi format lại vào fan mềm chọn restore là xong.have fun8->

tanbaolong2003
Vậy giả sử em back up xong nó lên thẻ một cục trong thư mục backup. Sau đó em 4mat lại, rồi restore lại nó cũng y như cũ bác nhỉ :|...Vậy 4mat làm gì ! cách này chỉ áp dụng khi ta đang xài máy ổn định, rồi back up cho đỡ cài lại mệt sau này thôi. Nếu lỡ sau này máy bị vấn đề gì, như dính comwarrior chả hạn, mà ta backup xong, rồi lại 4mat rồi lại restore cũng như ko :">

kaiser
thì bạn nhằm lúc nào nó ổn định thì back up cho em nó fat,sau này mún format mà vẫn còn dữ liệu như lúc chưa bị lỗi thì bỏ kí nì ra dùng thôi!!!

bef34
Cái này cũng hay nhưng thật ra mà nói thì dữ liệu ổ C cũng chỉ có vài file save trò chơi và tin nhắn là chính chứ cũng chẳng có cái gì cả.
Mà biết khi nào nó sắp hỏng, cứ thỉnh thoảng backup nhưng đến khi đùng 1 cái nó hỏng thì mất save trò chơi thì ko quan trọng lắm có thể chơi lại nhưng tin nhắn thì vẫn không thể lấy lại được. Nếu cẩn thận như vậy thôi thì cứ back up danh bạ ra, rồi tin nhắn lưu trong thẻ nhớ, lâu lâu backup vào máy tính là ổn nhất.
Nhưng kệ, cứ down về nhỡ đâu lúc hữu dụng ^^.

longdatautovol
uh thì cũng vẫn bít vậy,nhưng mà gỡ gạc được bao nhiêu thì cứ gỡ chứ,nhìu mem mới cứ suốt ngày hỏi về format sao cho ko mất tin nhắn với danh bạ,có cái này thì chắc cũng đỡ lo tí ti rùi :D mặt khác thì nó giúp cho mình đỡ fai cài đặt lại các thứ như nhạc chuông,proflie,folder... đỡ mất thời gian hơn nhìu

thanhhacfurniture
Trên thẻ nhớ n gage của chúng ta cũng có chức năng backup và restore tương tự như thế này các bác à ! lâu hơn chút thôi !