PDA

View Full Version : GAGE C có biểu tượng cáp nhưng không hiện ổ trên máy tính

accap
24-07-2012, 04:50 PM
con GAGE C của em khi cắm cáp có hiện biểu tượng kết nối trên màn nhưng trên máy tính không có ổ cũng không thấy báo kết nối,em đã chạy lại phần mềm nhưng cũng không đc,thay thẻ khác cũng vẫn vậy:( hôm nay em lắp thẻ game vào thì thấy báo "Device start-up failed.Contact the retailer".Em không biết là làm sao!Các bác chỉ giúp em với

quan_huynh74
/:) xem cái cáp có bị làm sao ko?Hoặc là thẻ nhớ ông sắp teo oài đấy >:) !

"Device start-up failed.Contact the retailer" ===> cài bản Fix nhá bạn !

tanphuco
Cái này là lỗi của N-gage hay sao ý. Thấy nhiều máy bị mắc lỗi này mà chưa có cách khắc phục. Cứ kết nối với PC thì là lúc thoát ra có tắt hẳn kết nối đi thì 1 thời gian PC cũng ko nhận Ngage C nữa. Chả hiểu, thế nên từ hồi đó đến giờ chưa dám kết nối với PC, đợi khi nào có cách khắc phục rõ ràng thì mới dám làm ^^

tuanhien-button
vấn đề này có thể cũng là do thẻ nhớ nữa , ngày trước tui dùng thẻ tàu , mỗi lần kết nối với PC thì bình thường như USB vậy , cắm vô cài trực tiếp game rồi rút ra test thử rất ok . Nhưng từ dạo kiếm đc cái thẻ zin thì cắm cáp USB thì kô kết nối đc nữa , giống với trường hợp của bạn đầu tiên lun. Tui nghĩ cái này do thẻ nhớ thì đúng hơn

pramod
:-? cái này là chưa active thẻ nà, dùng 7tools format, active thẻ thì cắm ầm chứ sao. Vấn đề này đã nói nhiều lắm rồi mà :-SS, search trong diễn đàn mục khắc phục lỗi thẻ nhớ á. Tui sài thẻ tàu, thẻ zin, thẻ game gì ok hết, tại ấu trúc Ngage C ko tháo thẻ trực tiếp được, nhưng dùng cáp tiện hơn, tui toàn connect USB đến PC từ xưa đến giờ có sao đâu, vẫn ổn chán. Yên tâm mà sài. Dùng 7tools bảo đảm cắm vào nhận 100%

Còn vấn đề một thời gian sau PC ko nhận ra Ngage nữa thì tui cũng bị rồi, cái này là thẻ bị corrupt rồi, bạn dùng 7tools khắc phục, một thời gian sử dụng, nhất là những lúc đang nghe nhạc, chơi game ... nói chung truy xuất thẻ mà máy hết pin, tắt đột ngột => thẻ có thẻ bị hỏng dần. Cũng có thể là thẻ rởm nên bị thía >:)

thanhhacfurniture
đi đâu cũng nghe nói 7tool khắc phục được, vậy mà tui làm ko được mới đau#-obực qué xóa luôn cho rảnh nợ. AE có lòng tốt thì hướng dẫn cách xài 7tool dùm, để xem nó có như lời quảng cáo ko>:)>:)>:)

to unisaco: "Tui sài thẻ tàu, thẻ zin, thẻ game gì ok hết," thẻ game cũng làm được luôn hả bạn?**** Kinh nhở#-o Mà bạn kết nối cái thẻ game với PC để làm cái gì vậy? ? ?#-o

aumy.wood
cảm ơn các bác để em thử các cách đó xem sao:) Nhưng mà em thay mấy cái thẻ mà nó vẫn cứ không nhận thế mới buồn:|

tanthanhfurniture
/:) thay mấy cái thẻ mà cũng ko đc thì do máy bác roài !/:)

Kẹt thì cắm vào máy tính khác xem thế nào !?

huongmoi
Mình cũng thử sang máy khác rồi cũng không đc:|

watermandanang
>:P N Gage nó nhận thì chắc ko phải hư đâu !Còn lại 1 nguyên nhân cuối ....cáp bị cùi >:)