PDA

View Full Version : Chuyển Font qua thẻ nhớ cho N-GageC nè!!!!

ptchien
24-07-2012, 04:50 PM
Bạn đang dùng N-Gage với bộ nhớ máy rất hạn chế? Bạn muốn sử dụng một Font tuyệt vời nhưng dung lượng lại quá lớn khi để vào ổ C:/system/Fonts --> Lãng phí?

Vậy thì giải pháp này giúp bạn giải quyết vấn đề đó và tha hồ thử với các Font mà mình yêu thích:

1. Bạn chỉ cần copy file FontRouter.dll (cái này chưa đến 1k) vào C:/system/Fonts (nhớ là đổi tên để xoá các font trong đó đi nhé)
2. Và giờ bạn chỉ việc tạo 1 thư mục Fonts trong E:/system/Fonts và copy những font mà bạn yêu thích vào đó. Khởi động lại và dùng thôi! Tiết kiệm được kha khá bộ nhớ cho máy!

Đã test OK trên N-gageC! Anh em test trên các máy khác và cho ý kiến để mọi người cùng biết nhé! Cái này đã có từ lâu nên anh em nào biết rùi thì bỏ qua nhé. Trước đây tui test trên 6600 thấy không được nên nghĩ là vớ vẩn. Đêm qua ngồi nghịch N-Gage C thấy OK quá!

aulachongvn
đã test và rất ok bộ nhớ trong máy mình bi h đang là 2980/4093KB thx bro nhìu nhá

pjhuyenhanh
cái nì hình như có đọc ở đâu rùi giờ mới nhờ bác mà e mới có một mẹo hay quá!
Test tốt lém !

thienphuong
OKIE, nó xài tốt đối với thằng em N-GAGE QD của mình luôn đó. hihi

Thanks

chyngjeeng
Cám ơn bác, nhờ bác em tiết kiệm đc thêm 50Kb
Em còn có thêm cách là xóa hết mấy cái hình bá láp trong c:\nokia\images\ , và xòa hết mấy cái file trong c:\system\install\
Nhờ vậy cài PM, game vô quá trời mà lúc nào ổ C: cũng còn ~ 3,3 Mb

spn
ok.đã test thử cũng ổn định.máy chạy game và ứng dụng ngon lành
thanks Ntv_79

vinatex
cái này 1 thời đã có trên 4rum nhưng tùy từng em Gage C bác ah(cái này chỉ xài cho Gage C,ko chơi với Gage QD),nhiều máy chạy ngon lành,nhiều máy cài dzo phải chạy lại flash(máy em thuộc loại sau mới đau:(( :(( ).Bác nào cài vào thì nên đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi xài nhớ

thanhlongcoltd
Vậy sao, thành thật chia buồn với bạn. N-gageC của tui version 4.03 cài vào ngon lành, thấy cũng mượt mà hơn, và nhiều anh em cũng đã ý kiến vậy!!