PDA

View Full Version : Cách dùng file save của game The Roots

kim-ef
24-07-2012, 03:52 PM
bác nào biết cách dùng file save của game The Roots không vậy..mình vào Topic thảo luận thấy mọi người post file save lên cho anh em down để có nhiều vàng và nhiều items..mình có download về máy mà vào thấy nó chẳng khác gì khi chưa copy cả..bác nào biết cách sử dụng xin chỉ bảo với..game này chơi không có vàng oải quá trời..muốn kiếm cái file save có nhiều vàng chơi cho thích mà không biết cách sử dụng:-****

kim
cách dùng file save của The Roots of Chaos để có tiền và đồ (chủ yếu là đồ,tiền thì khắc chơi khắc có) thì phổ biến là có 2 cách sau:
1.chơi tiếp file save đó
2.dùng thêm 1 con N-gage nữa,bật bluetooth lên,chơi multi,con có đồ thì ném đồ ra,con nào cần lấy đồ thì ra mà nhặt
với cách thứ 2,trước khi làm,bác nên lưu lại file save của con có đồ,trade đồ xong thì xóa file đang dùng đi,copy lại cái file mà lưu lúc đầu ấy,để nếu cần đồ thì trade tiếp.ngày trước e dùng cách này cheat được 1 hòm ngọc op+10,sau này dùng để mà + thêm option vào đồ,vì ngọc +10 là thứ khá khó kiếm trong game này
have fun!

chinhanh_fipexim
bạn cho mình hỏi cách + đồ thế nào vậy..mình chơi chủ yếu đồ nào ngon là xài thôi..còn chẳng biết cách ép thế nào cả..mà cũng chẳng thấy kho ở đâu để cất đồ chưa xài được..cứ để hết trong người nặng chẳng lụm được gì thêm nữa..ngoài shop và ông để làm Quest ra còn đâu mây ông kia chẳng biết để làm rì 8-}

ductienvt
có 5 thằng đứng ở làng đó bác,kiểu gì cũng có 1 thằng trông đồ,bác tìm kỹ xem
ép đồ thì trước hết là phải có ngọc (gem),và có đồ có lỗ (đồ nhiều nhất là 4 lỗ,ít nhất là...k có lỗ nào :D ),đồ có màu thì ngon hơn đồ trắng,thường thì đồ màu vàng là ngon nhất,thi thoảng có cái màu xanh có chỉ số nhỉnh hơn
mấy hôm nay e đang bận,để mai e cài lại game xin thế nào rồi nói cho bác cụ thể hơn,chứ game này e chơi cách đây hơn 2 năm rồi nên h k còn nhớ chính xác nữa :">

thuan-phuong
cái thằng trông hòm đồ là cái thằng đứng dưới cùng đó bác,bác nói chuyện với thằng đó,sẽ thấy hiện lên 1 tấm bản đồ,cái tòa thành bên góc phải của bản đồ chính là hòm đồ đấy

tv20b68
ep đồ thì tìm thằng nào hả bác......bác biết những gì thì nói cho anh em biết luôn nha.thanks

ld-py
muốn ép đồ thì bạn phải có ngọc và đồ có slot (lỗ)
ngọc có nhiều loại với nhiều option khác nhau,cộng att,cộng def,cộng mana,cộng máu,cộng hút máu,cộng hút mana,cộng kháng tính,cộng sát tính (có độc kháng/sát,hoả kháng/sát,khí kháng/sát...hình như 6 hay 7 loại tất cả)
ngọc có 3 cấp,từ nhỏ (+3 point) đến trung bình (+6 point) và cao nhất là lớn (+10 point)
đồ có lỗ thì hên xui mà có từ 1 đến 4 lỗ,lụm được cái nào ngon ngon mà có 4 lỗ ép thêm 4 cục ngọc lớn vào thì cứ gọi là... :D
tỷ lệ ép thành công k biết có phải 100% hay k mà hồi tớ chơi ép chả xịt bao h :D
sau khi có 2 cái rồi,bạn kích vào viên ngọc,chọn "use",rồi chọn món đồ cần ép,nhấn "ok" là xong,k cần phải đi gặp thằng nào cả

thienphuong
hồi trước có 1 bài về cách cheat tiền mà trôi đi đâu òi em tìm ko thấy,bác nào biết chì em với!<:-P

eubia
trong game này,tiền chỉ có ý nghĩa với các lv đầu thôi bạn,còn sau đó thì tiền chằng còn ý nghĩa nữa (nếu bạn chơi online được thì lại khác :D ),quan trọng là đồ,và nếu bạn muốn hỏi cheat đồ,thì tớ biết 1 cách như sau:
bạn cần phải có 2 con NG (hoặc ít nhất là 2 máy có thể chơi Mutil trò TRGOC này),còn có được bằng cách nào thì có nhiều cách,đó là vấn đề của bạn :D
bạn cần có 1 file save của 1 char có nhiều đồ đẹp (đồ có chỉ số cao,có lỗ) và có ngọc (1 viên cũng được,có thể dude nhiều lần,mỗi tội như thế hơi mất thời gian tí)
copy file save của char có đồ ra 1 chỗ,để dành dùng lại lần sau
khâu chuẩn bị thế là xong,bây h thì vào game,chọn Mutil cho cả 2 máy,join nó với nhau,1 máy chơi char có đồ,1 máy kia chơi char mà bạn muốn nó có đồ,rồi lấy thằng có đồ quăng đồ ra đất,thằng k có đồ thì cho nó chạy lại nhặt => done
muốn có đồ nữa thì out thằng vừa quăng đồ ra,del nó đi,copy lại cái file save lúc nãy rồi làm lại như trên,khi nào chán hoặc full hòm thì thôi
dude đồ như vậy thực ra chỉ có dude ngọc lớn (+ 10 point) là khoái thôi,chứ dude đồ thì chỉ có tác dụng khi bạn chơi phần DemiGod (ở phần này khi bạn bị quái giết chết,bạn sẽ mất sạch tiền và 1 món đồ trên người,dude được đồ thì đỡ phải kiếm lại đồ khi bạn k có file save)
have fun!

dalatbeco
con của mình lv 226 roài mà kiêm ngọc ốp +10 mới có kháng độc và kháng băng còn đâu là +7