PDA

View Full Version : vấn đề Memory full

yensaokh
24-07-2012, 02:08 PM
mấy hnay con QD của mi nó cứ báo Memory full khi vào các ứng dụng hay game không vào được.chỉ sau khi khởi động lại thì vào đc nhưng sau một thời gian lại bị vậy.mi dùng cái Jbak TaskMan thì thấy nó báo sau khi khởi động xong thì (RAM:9.5M/8.0M) mi vào các ứng dụng hay game đều được.Nhưng sau vài giờ sau thì thấy báo(RAM:3.0M/8.0M) mặc dù mi ko chạy một ứng dụng nào cả và ko vào được ứng dụng hay game j hết.Anh em nào bít tại sao bộ nhớ Ram lại bị ngốn hết như vậy không và cách khắc phục sao đây!liệu có phải do vius ko.mi đã thử 4mat lại máy rồi cài lại vẫn bị như vậy,còn hôm nọ đã 4mat lại thẻ chỉ được mấy hôm rồi vẫn vậy!Ae nghiên cứu vụ này xem?

hungbaoco
không ai mặn mà với vụ này của em à!chán ghê:-?

sai-gon
@vagabon
Không phải Virus đâu.Nhìn hình bạn up mình thấy có quá nhiều chương trình chạy nền hiển thị trên Jbataskman.Máy mình dùng: FExplore,Mcleaner,Sprofile,MsDriveE,...Jba thường báo RAM >9.0/8.0 Theo mình bên phía trái màn hình Jba chỉ nên để MENU,bên phải là những app bạn hay dùng với chức năng phím tắt tiện dụng không ảnh hưởng tới RAM.Thử cài đặt lại một chút trong Tool và Setting của Jba,quan sát sự thay đổi nhé.Have fun

thanhbvp
không phải đâu những chương trình đó nó chạy ẩn mà.vẫn những cái đó mà khi khởi động xong nó hơn 9M mà vài tiếng sau chỉ còn 3>4M.mấy cái đó khóa phím,chèn âm thanh vào cuộc gọi với ghi âm cuộc gọi thôi mà.chắc chắn có một cái gì đó đã làm ram cứ tụt dần!********>full

tv20b68
Mình thử dùng FixQD 1.06 rồi mà vẫn ko ăn thua#-o

huongmoi
Thử tắt những App chạy ẩn đó và so sánh xem sao.Không có gì thay đổi mới nghĩ đến những vấn đề khác

qtuanfashion
Mình cũng từng bị như vậy , cứ khoảng 4 tiếng là nó báo full memory và không cho chạy ứng dụng nào .. Nhưng mình hỏi thằng bạn nó bảo tháo thẻ nhớ ra tắt nguồn và cắm sạc , sau đó ấn đồng thời " gọi " + "*" + "3" + nút bật nguồn , thế là OK , chả thấy bị báo nữa

tanphuco
có thật kô đấy nge như 4mat 4 ngón ý(gacon14182)

keithng
Mình bị tình trạng tương tư bạn nè!mình đã làm như thế này:xóa SYSTEM trên thẻ nhớ rồi cài lại thì được.nếu thích máy chạy nhanh hơn thi 4mat lại máy luôn.
bạn thử nhé,goodluck to U!

hôm nay mình lại gặp tình trạng này nửa.sau khi thẻ nhớ dính víu lạ.có the nguyên nhân củng do víu nhảy vào RAM cư trú nên RAm ngày càng bị mất dần RAm

pjhuyenhanh
bạn ơi mình cũng bị vậy,tốt nhất là bạn lên thay thẻ mới và fomat lại máy,và không lên cài bất cứ phần mềm nào ra máy cả,nếu cài chò chơi song thì tốt nhất rút thẻ ra fpmat lại, mình hay làm như vậy thấy ok.:-bd