PDA

View Full Version : huhu ! hic hic ! GPRS CHO QD

safashion
24-07-2012, 02:07 PM
:((oa oa oa ! anh em ơi cho mình hỏi cấu hình kết nối GPRS cho QD như thế nào vậy ! mình dùng mạng vinaphone ! trời ơi ,mình mong tất cả các cao thủ giúp mình với huhuhuh
thứ nhất mình dùng mạng VINA và theo như mình hỏi tổng đài thì đc biết VINA đã phủ sóng GPRS trên cả nước .
thứ 2 mình đã gọi điện đến tổng đài và làm theo mọi chỉ thị hướng dẫn của tổng đài viên
thứ 3 mình cũng đã vào cả trang vinaphon.com để đăng kí cũng như là làm đủ mọi cách như hướng dẫn
Nói tóm lại,mình đã tham khảo hầu hết trang trang WED về việc đăng kí dịch vụ GPRS cho NGAGE của mang vina,và cũng làm đủ mọi cách theo hướng dẫn
NHƯNG : tai sao? mình vẫn thấy 1 thông báo khi tắt máy khởi động lại ,vào WED của QD là: unable to connect.No netword coverage#-o
trời ơi ! tôi đã làm ko đúng ở 1 chỗ nào ! mong mọi người hãy giúp tôi vụ này 1 cái ! tôi xin chân thành cảm ơn !

hlco
hic hic ! thật ra thì cái đó ko phải là mình chưa nghĩ đến ! nhưng mà vợ của minh làm ở bưu điện mà bưu điện dùng sin VINA ! thứ 2 là sin vina của mình cũng tương đối làm mình ưng ý nên vẫn ngại chưa dám đổi sang các SIM của mạng khác ! hic hic.vài bữa nưa ghé qua BLOG chơi,lần này sẽ có nhiều đò chơi cho N-gage đó hê hê

timber
Bác dùng pm này duyệt web cho sướng nè

myduco
hihi bác vokhanhyen đâu có cần PM lướt web mà bác up.Trong số mấy mạng thì thấy bọn Vina đăng ký GPRS khó nhất.Bác vokhanhyen mà xài mạng Vịt teo thì chyện GPRS có phải đơn giản ko

tanthanhfurniture
vịt teo đã thử và cũng đành bó tay ! 1 vấn đề dặt ra bi giờ là có thể mạng phủ sóng GPRS của chỗ mình đang sống có vấn đềb-(

tanphuoc
vịt teo cài dễ ko mà bác.Mà giờ Vịt teo còn cho lưu cấu hình tự động trên ngage rồi.Giả thuyết của bác xem ra có vẻ đúng

vietsonpte
Tui đã thử rồi,HN hẳn hoi có thấy lưu tự động j cho N-gage đâu,trước giờ toàn cài thủ công:-B

@vokhanhyen
Đã hỏi tổng đài cái IP chưa bạn,tui nghi là Hưng Yên ko có GPRS đâu,mua Laptop lun đê:o)

Off N-Gage Hà Nội (http://www.gsm.vn/forum/main/showthread.php?t=134031)

inexim-iec
thằng em mình hôm trước cài GPRS được nó gửi cấu hình tự động mà.Save all cái là xong

thanhhacfurniture
dung viêttlel đi các bác
cài khoẻ ko ah
đơn giản thôi hok có j kho đâu
em cũng mới mò mẫm và h cài dc oy duỵet web hay chat j cũng vi vu hết