PDA

View Full Version : Vấn đề kết nối Ngage QD với máy tính

thanhhacfurniture
24-07-2012, 02:01 PM
Hồi trước em có thấy ngoài ban cáp cua Ngage,nhưng bây giờ muốn mua cũng ko có,bác nào biết chỗ bán chỉ em với,giá cả luôn nhé.ah`cho em hỏi luôn về cách kết nối PC qua bluetooth,trong đĩa Ngage QD có hướng dẫn nhưng em làm nó không chịu nhận ra Ngage nên ko thể kết nối,bác nào bít hướng dẫn em phần này

truongthanhthuduc
bạn có thể ra tiệm mua 1 cổng BT (cỡ 100k) về, cài driver cho nó + cái trình điều khiển BT vào PC --> kết nối như kết nối giữa 2 điện thoại thôi ...
mình đang xài Dongle của TQ - khá tốt, xài đc gần năm rồi

phuthi
kết nói QD với PC chỉ có qua cổng BT thôi , còn N-gageC mới qua cap được :-bd

thienphuong
hê hê ! dùng n-gage đã lâu nhưng chưa bao giờ thử làm và biết có bao nhiêu kiểu kết nối n-gage với PC,các bạn có thểposst hinh và hướng dẫn ddc ko ? dùng như thế nào và mua như thế nào và điều kiện cần và đủ của nó là như thế nào ? cảm ơn trước nghen ^:)^

myduco
Mình sẽ hướng dẫn cho bài viết giao tiếp qua bluetooth cho n gage sau nhé, dễ lắm, điều kiện là phải có chương trình driver bluetooth và một cái đầu bluetooth...Vì vài n gage c nên nhác tháo thẻ, bắn vài cái lặt vặt cũng nhanh. Tiện hơn chút !

dalatbeco
Hê hê ! Thế hả ! Mong đc xem bài hướng dẫn của bạn quá nhanh lên nghen![-o<

tandaiphat
ngage dùng thẻ nhớ cho tiện, di chuyển cũng dễ mà kết nối máy tính cho nó mất công mà hình như tốc độ qua PC cũng chậm nữa

huongmoi
bạn ra hàng mua cái usb bluetooth rồi về cài driver xong cắm usb bluetooth vào cổng usb và kết nối qua PC hoặc gửi tin thẳng qua bluetooth luôn, hơi bị tiện đấy
nếu để bộ nhớ máy thì tốc độ truyền khoảng 40-50kb, còn trên thẻ thì khoảng 10-17kb gì đó
mình đang dùng 1 cái để connect 6681 với PC
usb bluetooth mình mua 70k

ptchien
n-gage Qd thì không kết nối với PC = cách thông thuong dc dau bạn oi,chỉ có thể = cổng BT như các anh ấy nói thoy(cách này hơi đắt,tốn kém),hoặc wa cổng USB Bluetooth(nhưng cách này thì hơi bất tiện với những file có dung lương lớn hoặc các game của riêng dòng n -gage),theo mình,tốt nhất bạn nên mua đầu đọc thẻ cho rồi chỉ vài chuc ngàn,chép vô tư,thoải mái,kaka:D