PDA

View Full Version : Cài TMA lỗi máy rồi !

minhduongf
24-07-2012, 01:38 PM
;959955']Các bạn làm ơn giúp mình với,mình cài từ điển TMA nhưng khi cài xong thì theo ghi chú mình khởi động máy lại.Nhưng khi khởi động lại thì nó ko lên nữa,màn hình trắng,mình đã nhấn phím bút chì thì nó lại báo là ko có sim (sim vẫn trong máy).

Mình tháo thẻ nhớ ra khởi động lại thì đc,lắp thẻ nhớ vào lại ko khởi động đc.Thế là cứ để màn hình trắng như vậy cắm cáp vào để xóa cái TMA đi,may mà máy tính nó vẫn nhận thẻ nhớ và xóa đc cái TMA trong E/System,sau đó thì khởi động lại đc nhưng lại bị lỗi là tự nhiên Fronts ở đâu quá trời trong ổ C của mình (trước giờ để Fonts ở thẻ nhớ ko ah ) làm đầy ổ C,giờ đã xóa nhưng còn cái Fonts của cái TMA ko thể xóa đi đc ,xài Fonts Remove thì nó lại báo ko tìm thấy Fonts !

Lại thêm nữa là bi giờ vào App để Remove thì ko có cái gì mà Remove cả,vì mình chuyển những file Install từ ổ C thẻ nhớ qua ổ E,khi cần copy lại ổ C để remove thì bi giờ đã copy lại nhưng trong app ko hề có cái gì để mà removeX_X.

Thiệt tình là xui hết biết,máy đang chạy ngon lành giờ cài cái TMA mà nó làm máy mình điên luôn,giờ chạy chậm rì,khởi động báo lỗi app,device tùm lum,mấy hôm nọ có bị gì đâu,cài bản fix 1.06 vẫn bị,huhu TMA làm khổ em quá,4mat thẻ +máy thì lâu mà máy thì nhiều phần mềm + dữ liệu quá nên ngại +mệt.Sợ cái TMA quá X_XX_XX_X,các bạn giúp mình giải quyết những dòng màu đỏ nha.Thanks

sai-gon
nếu kh chịu khó 4mat thì bạn chưa sống với N-Gage đc nhiều rùi:D
chịu khó bạn nhé, viruss và lỗi từa lưa rùi, nếu mình kh nhầm bạn đang sài QD...!?
bạn đỗi tên fonts rùi mới xóa đc, giờ xóa cái TMA nhé xém sau...!
nhưng khuyên tốt nhất là 4mat!:>

vhktuan
;960201']mình xài C,nhưng giờ muốn 4mat thẻ thì ko 4mat đc vì Fonts mình ko Remove dc bạn ơi,xài cái Fonts Remove cũng ko đc ,nó báo là ko tìm thấy Fonts nào (giờ trong C/System/Fonts của mình có 3 cái là FrontsRouter.dll,Freetype.dll,vedref.ttf trong đó cái ttf kia chính là Fonts để cài cái từ điển TMA ,nhưng ngặt 1 nỗi lúc đó máy bị lỗi ko thể vào để Remove cái TMA nên mình đành xóa trên thẻ thôi,giờ còn xót lại cái Fonts đó nhưng xóa nó lại báo Fonts đó đang sử dụng,giờ muốn 4mat cũng chẳng biết 4mat kiểu gì vì còn kẹt Fonts:-w

ld-py
remove bằng tay cũng được mà bạn! Chỉ cần dùng ct quản lý file đổi tên thư mục fonts trong bộ nhớ máy thành gì cũng được 8-} miễn là khác fonts!
Rồi 4 mat bình thường! Hồi trước được 1 bài học xương máu về chuyện này rồi! :">

pramod
Quan trọng con C của bạn trên chạy ver bao nhiu ? nếu là ver 3.30 thì ko thể rename như cách trên đc !

thanhhungjsc
nếu bạn ngại format thì đem qua chổ tui , tui sẽ xóa dùm cho những gì ko cần thiết và giữ lại những gì bạn yêu cầu ,vẫn đảm bảo máy chạy ngon lành. Tui ở TP.HCM

vungtau
;960551']rất cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn,mình đã khắc phục đc rồi,nguyên nhân chính là mình ko Remove sạch cái TMA nên ko thể xóa cũng như đổi tên cái Fonts TFF kia.Mình mò từ sáng để Remove nó ra nhưng ko thể đc vì nó báo Error,tức quá mình thử cài lại để Remove lại coi sao thì nó lại báo là vẫn có cái TMA ở trong máy nên ko cài đc.Cuối cũng ko hiểu sao mình vào C/Nokia/Install xóa cái TMADict.sis thì ra Manager lại Remove đc TMA sạch sẽ,và TMA đi rồi thì xóa cái Fonts TFF kia cái một ,giờ Remove cái TMA máy lại chạy ngon rồi,ổ C lại tróng 3,3MB :D,máy chạy ào ào.

Tiện thể anh em cho hỏi từ điển nào là ít đụng nhất vậy,mình khoái TMA lắm nhưng tởn em nó rồi,kiếm cái nào ít đụng xài cho chắc thôi :-w
Cảm ơn anh em nhiều :hug:

kim-ef
;960554']mình rất ngại 4mat vì con C mình nó 4mat cái thẻ nhớ tới 4h đồng hồ,rất nản,chưa kể trong thẻ có gần 200 bài hát +phim +phần mềm,4mat em nó và cài lại mấy cái này chắc ngốn gần nửa ngày rồi,sợ lắm :)

kim-ef
bạn dùng mobile Dict đi, cái đó ổn định

inexim-iec
nếu bạn 4mat đúng cắch và có khoa học thì .... !
khoảng 5h thẻ 1Gb lô ok:D
game... và >30 soft, nhạc hình....!8->