PDA

View Full Version : Cài Tiếng Việt cho N-Gage được không....!?

danglongco
24-07-2012, 01:31 PM
Anh chị cho em hỏi N-Gage C có cài được tiếng Việt không?
Cài như thế nào...!?
Còn cái Xóa Font là sao? Em thấy tấm hình có chữ Việt nhưng kh bit phải menu là tiếng Việt hết không?
Thx!

hungbaoco
24-07-2012, 01:31 PM
bạn ơi,Ngage về cơ bản là ko có tiếng Việt nhưng có thể dùng các Icon tiếng Việt để thay các icon mặc định của máy(xấu mù!),Icon thì dùng sysIcon hoặc 1 số icon file sí để cài vô máy,tuy nhiên để j\hieenr thị tiếng Việt thì cần cài đúng font mới được!!còn cái xóa font lf để dùng cho format máy ì khi format*#7370# cần bỏ hết font cũ thì mới format lại như mậc định ban đầu của máy được,nhưng tui thấy cũng ko cần thiết fai dung sòt đó lắm vì muốn xóa font chỉ đơn giản là đổi tên folder fonts thành tên bất kì(vi du fontss chang han) thế là xóa cả folder thoải mái cần gì fai dùng soft!vể Icon tiếng Việt bạn search trong diễn đàn nhé, chúc vui vẻ^^

pramod
24-07-2012, 01:32 PM
N-gage ko có tiếng việt, muốn có tiếng việt thì cài phần mềm fonts thôi. Và phải cài font vào máy ( ổ C) thì mới đọc được. Bác vào topic này tham khảo thêm nhé.
http://gsm.vnshowthread.php?t=82860
Còn xóa font cũng giống như remove program hay unsetup vậy, nó sẽ gỡ cái font tiếng việt trên máy đi. Hơn nữa khi cài font trong máy thì muốn fomat phải xóa font trước. Nhưng trong topic mà em gửi link kia có bác giới thiệu soft chuyển font qua thẻ nhớ rồi thế nên có lẽ cũng ko cần quan tâm đến xóa font nữa đâu.
Còn các chương trình, soft có tiếng việt là dùng icon việt hóa, trong đó có nói rùi đó.
Chúc bác vui vẻ

tanphuoc
thx các bác

daithanhxk
ko hiểu sao mọi người lại thích cài tviệt vô ngage nhỉ???

kim-ef
để tra từ điển việt anh bác ạ, để nhắn tin cho người già nữa. Em nhắn tin cho bà ngoại em nhắn ko dấu ngoại hok hiểu gì hết (^ ^ ! ).

safashion
e mới tập sử dụng Symbian ah....nên em Gà lắm! a chị chỉ em lại cách cài Font từ đầu đến cuôi lun đi...!
Từ điển, viết SMS có dấu...!Và cách cài menu icon, themes... cho máy gì đó A....Z
Thx! a chi nhiều lắm...........!

chinhanh_fipexim
vậy bác nên chịu khó qua các đề mục trong phần riêng cho N_gage dể tìm hiểu thêm nhé. bảo đảm bác sẽ cảm thấy rất thú vị đó.

chúc vui !

hechang
Theo mình thì chỉ sử dụng font tiếng việt để đọc truyện thôi!
Để biết rõ hơn,bạn hãy ghé vào box Ngage nhé???
Chúc bạn vui vẻ:D

vungtau
font tiếng Việt thì có chứ cài nguyên tiếng Việt vào thì hơi khó nhỉ ?
cái vấn đề này cần quan tâm !