PDA

View Full Version : ..::Cheats,tips,hints,update saved...for all S.60 games::..

huongmoi
24-07-2012, 01:31 PM
Mình lập Topic này để đáp ứng những bạn thắc mắc là Game trên Mobile có h@ck được không, có cheat, c0de,... gì không??? Mình xin trả lời là có và có rất nhiều. Cố ý lẫn vô ý, bất cứ game nào cũng có cheat, c0de sẵn hoặc lỗi phát sinh gây nên "giống cheat" luôn vậy đó!

Những bài sau mình sẽ dần dần post lên những cái mà đại khái như tiêu đề mình đã nói! :D Bạn nào thích, quan tâm, hứng thú thì... thoải mái thôi; còn bạn nào không thích thì "tụ thủ bàng quan" nha! Anyway, thank all! =D>

ps: À, mình quên nói nữa. Vì đây là những gì mình sưu tầm và lược dịch từ 1 nguồn khác cộng hưởng với việc "không phải mình đã chơi hết game rồi", thành ra trong quá trình hướng dẫn không tránh sai sót (nhất là khâu lược dịch), mong các bạn thông cảm há !

hechang
Mở đầu với Game Ashen nha:

ASHEN

Vào Cheat Screen Code từ Menu chính, từ đây bạn có thể vào bất cứ cấp độ nào và mở chế độ God mode cùng với "bất tử" đạn. Nhập vào những code khác nhau từ Menu chính để có thêm những kĩ năng "tuyệt vời" (bạn sẽ nghe 1 tiếng click xác nhận rằng cheat đã kích hoạt):

Cheat Screen Code - 24328
Tầm nhìn vô hạn- 46266
Đạn vô hạn- 48627
All vũ khí- 48662
Unlock all single player maps- 67687.

Chúc các bạn vui !

ps: những gì mình không rõ thì không dám mạo muội dịch! Các bạn chơi game sẽ rõ hơn ! Thân.

myduco
có cheat cho the root gate of chaos kô anh xươg rồng

Từ từ mình xem coi có hôn nha bạn! Mình chưa xem hết nữa, nhiều quá! :D

ptchien
Mình tiếp tục "give tips" cho game "nho nhỏ" này nha: :D

Call of Duty:
Nhập vào c0de sau "Load Level" ở Menu chính để "đánh thức" màn hình Load Level, bạn sẽ nghe tiếng la của 1 sĩ quan Đức (kích hoạt c0de rồi đó).

Và để unlock "Load Level" menu, nhập c0de sau:
Up-Down-Up-Down-Left-Right-Left-Right-5-7-5-7

"Load Level" menu sẽ xuất hiện, cho phép bạn chơi bất kì level nào của game !!!

Chúc vui.

vua_biotech
Crash Nitro Cart:

Unlocking Turbo Cheat:
Trong chế độ "Adventurer", bạn cần thắng để dành được cup "red gem" bằng cách ghi điểm nhiều nhất. Để làm điều này, bạn phải dẫn đầu (hạng 1) trong 2 vòng đua và ít nhất là hạng 2 ở vòng đua thứ 3! Xong bạn sẽ unlock được "turbo cheat" (tạm dịch là mã động cơ phản lực/tăng tốc). Nó đã được kích hoạt từ "Cheats" menu. Chú ý là cheat này chỉ "chơi" được trong chế độ Arcade thôi nhé!

Một tip nữa cho game này là Triple Boosts (tăng tốc 3 lần), đọc sơ thì thấy đây là cách để đạt được tốc độ cao nhất đó. Vì mình chưa chơi game này và không biết được thuật ngữ game nên xin để nguyên văn in English! mình nghĩ bạn nào chơi thì nhìn vào rất là dễ hiểu đó:
Whenever you do a powerslide let go of the acceleration button. Once the bar turns red, press the acceleration button to do a boost. But if the turn keeps going, you can do three in a row (third is the maximum and the most powerful).

When in the powerslide acceleration, as soon as the bar turns red, press Key 5 to do a boost. Let go of Key 5 immediately, but keep doing the powerslide. When the bar turns red again, press Key 5 again to repeat the step above for the third boost.

Chúc các bạn vui!

hanhphucbichtrang
có mỏe khóa cho game đua xe ô tô ko anh ơi

Bạn nói game Asphalt đó hả? Mình có vài tip sắp share cho các bạn nè! Chờ hén!
Thân bạn.

cpthienhoa
ASHEN

Vào Cheat Screen Code từ Menu chính,cái này vào đâu có đâu????

safashion
@minhtrinh: em edit lại rồi đó anh! Em dịch là màn hình (http://www.gsm.com.vn/forum/autolink.php?id=84&script=showthread&forumid=104) gian lận đó :D !
Để lại nguyên bản cho anh dễ thấy! :D

cpthienhoa
góp 1 chút nhé có thể ae nào cũng biết rồi trong trò emqu of hell thì trong lúc chơi vào setting chọn multi play rồi bật chế độ đó lên bây giờ bạn có thể chơi bất tử chết đi sống lại :D