PDA

View Full Version : Lỗi gỡ theme của 7710.

goldenvtec
14-07-2012, 09:26 AM
7710 khi muốn gỡ bỏ theme vừa cài thì nó báo lổi "Theme have the same name as ..." (mình không nhớ rõ) rồi thoát ra không cho remove. Mình đã thử bằng cách vào tận thư mục system tìm dúng thư mục mang tên theme đó và del nó đi nhưng nó báo lỗi không cho del.

hoangnghia71
Thế bác đang dùng chính themes đấy hay themes chuẩn của 7710?
Nếu Remove không được thì cài lại chính cái themes ấy đi. Cài xong thì remove. Không được nữa thì bác format máy xem nào.
Không có chơi gỡ theme chuẩn của nó đâu à nha. Gỡ xong tháo pin khởi động lại có như thường. Chắc nó copy từ ổ Z: sang.

qtuanfashion
Máy dang dùng themes mới vừa cài vào đấy!
Có thử cách bạn nói. Nó vẩn cho cài và vẫn cứng đầu báo lỗi y như thế khi remove!
Có cách nào khác ngoài cách cài lại máy không?

timber
Thế thì máy bác cư xử phải đạo rồi. Có bao giờ máy tính cho bác xóa file .doc mà bạn đang mở trong Microsoft Word không? Bác phải chuyển về themes chuẩn của máy, gỡ cái theme muốn gỡ-báo lỗi thì làm như bài trên ý

chyngjeeng
Vấn đề này mình đã giải quyết được rồi, xin chia sẽ chút kinh nghiệm!
Cảm ơn LaiNo_kia, tuy nhiên mình đã thử cách của bạn. Nhưng vấn đề chính là khi báo lỗi như thế xong, máy không cho mình chọn lại theme mặc định và thoát về màn hình chính, mình vẫn chưa hiểu tại sao?
Cách giải quyết khá đơn giản. Mình tháo thẻ ra thì máy lại nhận lại theme mặc định, sau đó mình chỉ việc xóa theme đã cài, vậy là xong!

sai-gon
không phải format máy à. Mình tưởng themes nó cài vào bộ nhớ máy nếu không có thẻ nhớ thì nó vẫn nhận chứ.